CSVN – Thể hiện vai trò, trách nhiệm, sự tri ân của tổ chức Đoàn – Hội và tuổi trẻ Tập đoàn đối với sự hy sinh to lớn, công ơn của các vị tiền bối, các thế hệ cha ông đi trước trong xây dựng và phát triển ngành cao su VN nói chung và VRG nói riêng, ĐTN VRG sẽ thực hiện công trình Thanh niên chào mừng kỷ niệm 90 năm ngày Truyền thống ngành cao su VN (28/10/1929 – 28/10/2019) và Đại hội đại biểu Hội LHTN VN các cấp, nhiệm kỳ 2019 – 2024.
![Bia tưởng niệm tại Đội 5, NT Thuận Phú, Cao su Đồng Phú. Ảnh: Minh Tuấn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_6459.jpg)
Tên công trình là xây dựng hệ thống khuôn viên tại Bia kỷ niệm 70 năm Cách mạng Tháng 10 Nga (nơi tổ chức sinh hoạt Chi bộ Phú Riềng Đỏ kỷ niệm 12 năm Cách mạng Tháng 10 Nga và kết nạp Đảng đồng chí Nguyễn Mạnh Hồng). Dự kiến thời gian khởi công tháng 8/2019 và hoàn thành gắn biển công trình tháng 10/2019.
Địa điểm xây dựng công trình: Đội 5, NT Thuận Phú, Công ty CPCS Đồng Phú (xã Thuận Phú, huyện Đồng Phú, Bình Phước). Kinh phí thực hiện, ĐTN VRG phối hợp cùng Tỉnh đoàn Bình Phước tổ chức thực hiện, vận động xã hội hóa từ các đơn vị và đoàn viên, hội viên TN đang công tác tại các đơn vị thành viên VRG. Thời gian vận động tháng 6 – 7/2019.
Để thực hiện công trình, ĐTN các đơn vị thành viên có trách nhiệm phối hợp ĐTN VRG trong việc triển khai kế hoạch, đóng góp ý kiến, thể hiện trí tuệ, tinh thần xung kích, tình nguyện, sáng tạo của tổ chức Đoàn. Đồng thời, triển khai đến 100% các cơ sở Đoàn, Hội tham gia đóng góp, ủng hộ xây dựng công trình.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
BÌNH NGUYÊN
Related posts:
Đoàn Thanh niên Cao su Mang Yang tặng 150 suất quà cho công nhân nghèo
Đoàn Thanh niên Cao su Bình Long phát huy vai trò xung kích
VRG có 4 đề tài được tuyên dương tại Festival “Sáng tạo trẻ” toàn quốc
Tuổi trẻ VRG thực hiện nhiều công trình mừng thành công Đại hội Đoàn Khối Doanh nghiệp Trung ương
Dấu ấn Đoàn Thanh niên VRG nhiệm kỳ 2017 – 2022
Tuổi trẻ VRG thực hiện nhiều công trình mừng thành công Đại hội Đoàn toàn quốc
Anh Lê Xuân Chiến trúng cử Bí thư Chi đoàn Công ty CP Cao su Yên Bái
Tuyên dương 33 "Sao vàng Cao su"
Xây khu vui chơi bằng vật liệu tái chế cho trẻ em
Đoàn Thanh niên Cao su Đồng Nai tặng Nhà nhân ái