CSVNO – 260 suất quà vừa được Đoàn Thanh niên Tập đoàn trao tặng thanh niên 9 công ty trên địa bàn Tây Nguyên vào các ngày 27 – 29/2, trong chương trình “Tình nguyện mùa Đông năm 2023 và Xuân tình nguyện năm 2024”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/02/z5199899039558_e258f76fcbfe489e2c3ada5bc17b50dc-1024x684.jpg)
Riêng 2 công ty là Cao su Krông Buk và Ea H’leo, mỗi đơn vị được Đoàn Thanh niên Tập đoàn trao tặng 60 suất, nhân dịp công ty tổ chức kỷ niệm 40 năm ngày thành lập.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/02/z5199900768794_f52601901fb840d86c1a4c33a6b87140-1024x618.jpg)
7 đơn vị còn lại, mỗi đơn vị 20 suất, trị giá 500 ngàn đồng/suất. Tuy giá trị mỗi suất quà không nhiều, nhưng đã thể hiện tinh thần tình nguyện vì cuộc sống cộng đồng của tuổi trẻ VRG, là sự chia sẻ khó khăn với các thanh niên khó khăn. Những suất quà đã tiếp thêm niềm tin, sức mạnh và động lực để thanh niên, nhất là thanh niên đồng bào dân tộc thiểu số yên tâm gắn bó lâu dài với vườn cây, tổ đội sản xuất.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/02/z5202797921114_0d98a4e941a58da1df9748e8594ab5fa-1024x399.jpg)
Đây là hoạt động thường niên, thiết thực, ý nghĩa của Đoàn Thanh niên Tập đoàn nhằm hưởng ứng Chương trình tình nguyện mùa Đông và Xuân tình nguyện năm 2024. Qua đó, kịp thời động viên thanh niên có hoàn cảnh khó khăn tiếp tục nỗ lực vượt khó vươn lên trong cuộc sống.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/02/z5202797955507_2ffd3bb1ac063caf2725f4bd25815bce-1024x672.jpg)
Tại các buổi trao quà, đoàn công tác của Đoàn Thanh niên Tập đoàn đã được đại diện Đoàn Thanh niên các công ty thông tin tình hình hoạt động, công tác đoàn của đơn vị trong năm 2023 và phương hướng hoạt động trong năm 2024.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/02/z5202797972455_a418e6010197eb992d222c384e743f69-1024x610.jpg)
Thay mặt đoàn công tác, anh Nguyễn Minh Thông – Phó Bí thư Đoàn Thanh niên Tập đoàn đã ghi nhận, đánh giá cao kết quả hoạt động Đoàn và phong trào thanh niếu niên ở các đơn vị. Đồng thời, mong muốn trong thời gian tới, Đoàn Thanh niên các công ty trên địa bàn Tây Nguyên tiếp tục có nhiều hoạt động hỗ trợ thanh niên vượt khó, nhất là thanh niên đồng bào dân tộc thiểu số.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/02/z5202798062025_9af0c4fce75f796ab08543c2ae66e8e9-1024x671.jpg)
GIA LINH
Related posts:
Đoàn Thanh niên VRG tặng túi an sinh, động viên người lao động thi đua nước rút cuối năm
Nữ Bí thư Đoàn năng động, sáng tạo và trách nhiệm
Cao su Lộc Ninh: 473 lượt tình nguyện viên hiến máu
8 đội tham gia vòng chung kết "Tiến bước dưới cờ Đảng"
10 hoạt động nổi bật của tuổi trẻ VRG năm 2022
ĐTN Cao su Bình Long tiếp tục đồng hành chống dịch bệnh Covid - 19
5 hoạt động chính của "Tình nguyện mùa Đông" 2015
Đoàn Thanh niên Cao su Quảng Ngãi tặng quà đồng bào vùng cao
Thanh niên Cao su Điện Biên: Tưng bừng ra quân Tháng Thanh niên
Đoàn Thanh niên VRG tham dự hội nghị học và làm theo Bác