CSVNO – Theo kế hoạch, từ ngày 25 đến 28/4, tại tỉnh Gia Lai, CĐ Cao su VN tổ chức chuỗi hoạt động chào mừng kỷ niệm 130 năm ngày Quốc tế Lao động 1/5, gắn liền trong Chương trình Tháng Công nhân 2016 như: Lễ phát động Tháng Công nhân 2016; Tuyên dương CNVC-LĐ người đồng bào dân tộc tiêu biểu; vòng chung kết Hội thi Chủ tịch Công đoàn cơ sở giỏi…
![Ban tổ chức trao thưởng cho thí sinh đạt giải tại Hội thi cấp khu vực năm 2015. Ảnh: Tùng Châu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/04/THU_6621-460x338.jpg)
Dự kiến ngày 25/4, diễn ra Lễ phát động “Tháng Công nhân” năm 2016. Theo kế hoạch, tại lễ phát động, CĐ Cao su VN tặng 90 phần quà, mỗi phần trị giá 500.000 đồng, cho 90 công nhân có hoàn cảnh khó khăn, thuộc 9 công ty cao su khu vực Tây Nguyên.
Cũng tại buổi lễ, CĐ Cao su VN sẽ biểu dương, khen thưởng 11 tập thể và 27 cá nhân, thực hiện tốt Nghị quyết 6a của CĐ Cao su VN về việc đẩy mạnh phong trào phát triển kinh tế gia đình trong CNVC-LĐ. Đó là CĐ các công ty gồm: Đồng Nai, Dầu Tiếng, Bình Long, Phú Riềng, Tân Biên, Nam Giang – Quảng Nam, Quảng Nam, Điện Biên, Sơn La, Quảng Trị, Bà Rịa, Chư Sê và Hà Giang.
Đặc biệt, tiếp nối chương trình “Tháng Công nhân”, sẽ diễn ra Lễ tuyên dương CNVC-LĐ người đồng bào dân tộc thiểu số tiêu biểu xuất sắc ngành cao su lần thứ nhất. Sẽ có 208 công nhân được tuyên dương, thuộc các công ty, đơn vị khu vực Tây Nguyên, miền Trung, Đông Nam bộ và TP.HCM.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Đối tượng tuyên dương là CNVC-LĐ có thời gian làm việc tại đơn vị đủ 5 năm trở lên; là những người gương mẫu, chấp hành đường lối, chủ trương, chính sách của Đảng, pháp luật Nhà nước, nội quy, quy chế của đơn vị; có ý thức trách nhiệm cao, luôn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, được tặng thưởng từ giấy khen cấp công ty trở lên…
![Một tiết mục dự thi của thí sinh tại Hội thi Chủ tịch CĐ cơ sở giỏi cấp khu vực năm 2015. Ảnh: Tùng Châu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/04/THU_6579-460x306.jpg)
Tối cùng ngày (25/4), tại Công ty TNHH MTV Cao su Chư Păh, sẽ khai mạc Vòng chung kết Hội thi Chủ tịch Công đoàn cơ sở giỏi. Có 65 thí sinh tham gia tranh tài. Tổng kết trao giải vào ngày 28/4. Cơ cấu giải thưởng, gồm: Giải tập thể có 1 giải nhất trị giá 10 triệu đồng (không phải 15 triệu đồng như tin đã đưa trong báo in, số 457, ra ngày 15/4); 1 giải nhì 8 triệu đồng (không phải 10 triệu như tin báo in đã đưa); 1 giải ba (5 triệu đồng) và 3 giải khuyến khích (2 triệu đồng).
Giải cá nhân có 1 giải nhất (8 triệu đồng); 6 giải nhì (6 triệu đồng); 9 giải ba (4 triệu đồng) và 14 khuyến khích (2 triệu đồng). Ngoài ra, Ban tổ chức còn trao 4 giải phụ, mỗi giải trị giá 1 triệu đồng.
Bình Nguyên
Related posts:
Công đoàn Cao su VN trao 452 suất học bổng “Học giỏi – vượt khó”
Sẽ bổ sung, điều chỉnh Thỏa ước lao động tập thể ngành
Công đoàn Cao su Lộc Ninh: Phát huy vai trò của tổ chức Công đoàn trong tình hình dịch Covid - 19 ph...
Cao su Bình Long trao 122 phần quà cho công nhân
Ông Nguyễn Văn Toán tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Cơ quan Công đoàn Cao su Việt Nam
Phát động phong trào thi đua đặc biệt
Ông Đoàn Kim Chung giữ chức Chủ tịch Công đoàn Cao su Tân Biên
Hỗ trợ gia đình công nhân gặp hỏa hoạn
Geru Star trao hỗ trợ xây nhà “Mái ấm Công đoàn” cho người lao động
80 cán bộ Công đoàn tham gia lớp Đại học phần Công đoàn 2019