CSVNO – Ngày 24/1, tại Đội cao su Ít Ong, huyện Mường La, tỉnh Sơn La, Ban Thường vụ CĐ Cao su VN đã tổ chức trao 193 suất quà, mỗi suất trị giá 1 triệu đồng cho CNLĐ có hoàn cảnh khó khăn thuộc các đội sản xuất của Công ty CPCS Sơn La.
>> Công đoàn Cao su VN trao 2.232 suất quà cho người lao động dịp Tết
![Đại diện lãnh đạo CĐ Cao su VN thăm, tặng quà gia đình CNLĐ Đội cao su Ít Ong (Mường La)](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/01/SLok-460x306.jpg)
Ông Võ Việt Ngân – Ủy viên BTV, Trưởng ban Chính sách Pháp luật CĐ Cao su VN đã thăm hỏi, động viên tinh thần những CNLĐ là người dân địa phương có hoàn cảnh khó khăn vươn lên trong lao động, sản xuất.
Đây là những món quà có ý nghĩa thiết thực, góp phần giảm bớt khó khăn cho những gia đình CNLĐ trong dịp đón Xuân mới Ất Mùi 2015.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Nhân dịp này, ĐTN VRG cũng tổ chức chương trình Tình nguyện mùa Đông và Xuân tình nguyện năm 2015. Lãnh đạo Ban Công tác Thanh viên VRG đã thăm hỏi, tặng 19 suất quà, mỗi suất trị giá 500.000 đồng cho những đoàn viên thanh niên có hoàn cảnh khó khăn của Công ty CPCS Sơn La.
![Lãnh đạo Ban Công tác Thanh niên VRG trao quà cho ĐVTN](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/01/hg2-460x335.jpg)
* Trước đó, vào sáng 23/1, tại Công ty CPCS Hà Giang, CĐ Cao su VN đã tổ chức trao quà Tết Ất Mùi cho CNLĐ có hoàn cảnh khó khăn. Tại buổi lễ, CĐ Cao su VN đã trao quà cho 102 CNLĐ với mức 1 triệu đồng/người. Dịp này, ĐTN VRG cũng tổ chức chương trình Tình nguyện mùa Đông và Xuân tình nguyện năm 2015 bằng việc trao 15 suất quà cho 15 ĐVTN có hoàn cảnh khó khăn của công ty.
Tin, ảnh: Ngọc Thuấn-M.T
Related posts:
Cao su Tây Ninh: Đối thoại với người lao động
Cán bộ công đoàn phải năng động, sáng tạo
Công đoàn CSVN tăng cường ứng dụng công nghệ thông tin
Trao nhà "Mái ấm CĐ" cho công nhân nghèo
Công đoàn Cao su Việt Nam tổ chức nhiều hoạt động thiết thực vì người lao động
"2014 là năm hoạt động Công đoàn tổ chức tốt nhất"
Chủ tịch Công đoàn CSVN thăm, động viên công nhân Cao su Bình Thuận
Công đoàn Cao su Việt Nam bàn giao 5 nhà “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân khó khăn của Cao su Sa Thầ...
CĐ Cao su Lai Châu: Phối hợp tìm biện pháp để người lao động gắn bó
Cao su Mang Yang tổ chức đối thoại và tặng quà người lao động trong “Tháng công nhân”