CSVN – Từ ngày 17-22/6, Công ty CPCS Tây Ninh đã tổ chức đối thoại định kỳ trong CNVC-LĐ quý II/2015 tại các NT Gò Dầu, Cầu Khởi, Bến Củi và Xí nghiệp Cơ khí Chế biến.
![Đại diện lãnh đạo Nông trường đối thoại với CN](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/07/Hinh-2-460x258.jpg)
Qua buổi đối thoại, Ban lãnh đạo công ty đã thông tin đến người lao động tình hình SXKD, chế độ tiền lương 6 tháng đầu năm và phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2015. Những ý kiến, kiến nghị của CNVC-LĐ đã được Ban lãnh đạo công ty, nông trường – xí nghiệp giải đáp thỏa đáng tại các buổi đối thoại ở cơ sở. Còn 30 ý kiến về tiền lương, bảo hiểm xã hội, trang bị vật tư… đề nghị được giải đáp tại buổi đối thoại cấp công ty vào thời gian tới.
![Kết hợp tuyên truyền luật giao thông tại buổi đối thoại](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/07/Hinh-1-460x258.jpg)
![Tặng quà cho CN nhân Tháng CN tại buổi đối thoại](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/07/Hinh-31-460x258.jpg)
Kết hợp với buổi đối thoại, Công an huyện Gò Dầu còn tuyên truyền về Luật Giao thông Đường bộ, các thủ đoạn trộm cắp mới và hướng dẫn cách đề phòng trộm cắp xe trong vườn cây cao su khi CN đang khai thác mủ. Cũng tại buổi đối thoại, CĐ công ty đã tổng kết “Tháng Công nhân” ở từng nông trường, xí nghiệp. Qua đó khen thưởng 16 CN tiêu biểu trong phong trào thi đua “Tháng Công nhân” năm 2015 với số tiền 4,8 triệu đồng.
Tin, ảnh: Thế Trung
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Công ty CPCS Đồng Phú sơ kết hoạt động Công đoàn
Người lao động mong muốn gì?
Công đoàn Cao su Tân Biên thăm, chúc Tết người lao động Cao su Mê Kông
Tuyên truyền Hiến pháp, Bộ Luật Lao động và Luật Công đoàn sửa đổi
Công đoàn Cao su VN thưởng 2 tổ sản xuất Cao su Bình Long
Công đoàn Cao su Chư Sê: Tích cực hỗ trợ người lao động phát triển kinh tế gia đình
Công trình nước sạch mang nhiều ý nghĩa của Khối thi đua Công đoàn Tây Nguyên
Cao su Đồng Nai: Trao 500 phần quà Tết sum vầy
Danh hiệu ý nghĩa
Cao su Lai Châu II tặng quà người lao động khó khăn