CSVNO – Sáng ngày 10/8, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Mang Yang tổ chức trao “Nhà mái ấm Công đoàn” cho công nhân có hoàn cảnh khó khăn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/08/Trao-nha-Mai-am-cong-doan-cho-Cong-nhan-Do-Xuan-Thanh-1024x914.jpg)
Ngôi nhà được trao cho anh Đỗ Xuân Thành – công nhân Xí nghiệp chế biến Cao su K’Dang. Hoàn cảnh của anh Thành rất khó khăn, mẹ già yếu, thường xuyên ốm đau, căn nhà hiện đang ở bị đột nát, hư hỏng nặng không thể sửa chửa được, gia đình anh thuộc hộ nghèo của xã K’Dang.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/08/Dai-dien-Cong-doan-Cong-ty-trao-qua-cho-cong-nhan-Do-Xuan-Thanh-1024x678.jpg)
Ngôi nhà mới xây có diện tích 100 m2, có tổng trị giá hơn 300 triệu đồng, trong đó chương trình “Mái ấm Công đoàn” do Công ty TNHH MTV Cao su Lộc Ninh hỗ trợ 50 triệu đồng, chương trình nhà Đại đoàn kết của Ủy ban Mặt trận Tổ quốc xã K’Dang, huyện Đăk Đoa 50 triệu đồng. Số còn lại gia đình vay ngân hàng chính sách, bà con họ hàng và vốn gia đình tích lũy được. Ngoài ra, đoàn viên thanh niên Xí nghiệp chế biến Cao su K’Dang tham gia hỗ trợ ngày công xây dựng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/08/Lanh-dao-xa-KDang-huyen-Dak-Doa-trao-qua-cho-gia-dinh-cong-nhan-Do-Xuan-Thanh-1024x684.jpg)
Hiện nay, Công đoàn công ty đang triển khai xây dựng thêm 7 căn nhà “Mái ấm Công đoàn” để trao cho công nhân khó khăn. Trong năm 2023, bằng các nguồn vốn từ Công đoàn Cao su Việt Nam, từ nguồn vận động tài trợ, Công đoàn Cao su Mang Yang tiến hành xây dựng 8 căn nhà “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân, với tổng trị giá hơn 400 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Mỗi ngôi nhà “Mái ấm Công đoàn” với số tiền hỗ trợ làm nhà không lớn, nhưng đó là những tấm lòng đầy tình nghĩa, sẻ chia với công nhân có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, nhất là đồng bào dân tộc thiểu số. Qua đó thể hiện vai trò của Công đoàn trong việc chăm lo và bảo vệ quyền lợi cho người lao động.
HÀ ĐỨC THÀNH
Related posts:
Công đoàn Cao su Đồng Nai – Kratie luôn đồng hành cùng người lao động
Doanh nhân trẻ là lực lượng nòng cốt thực hiện chuyển đổi số
Dù làm ở đâu, việc gì thì vẫn luôn cố gắng
416 vận động viên tham gia Hội thao khu vực III
100 em thiếu nhi tham gia Trại hè khu vực miền núi phía Bắc
Linh hoạt các phương án tổ chức sản xuất trong tình hình dịch bệnh Covid-19 phức tạp
CĐ Cao su Đồng Nai thực hiện nhiều hoạt động trong Tháng hành động về an toàn vệ sinh lao động
Cao su Quasa - Geruco: xanh thẳm tình hữu nghị
Tặng quà, động viên tổ sản xuất khối công nghiệp
72 cán bộ nữ công tranh tài