* Ngày 5/9, CĐ Cao su VN và CĐ Cao su Bình Thuận đã tổ chức bàn giao nhà “Mái ấm CĐ” cho anh Nguyễn Anh Lâm – CN khai thác Tổ 11, Đội 3, NT Thuận Tân. Ngôi nhà được xây dựng có tổng kinh phí 30 triệu đồng, được trích từ Quỹ “Mái ấm CĐ” của CĐ Cao su VN .
* Ngày 9/9, CĐ Cao su VN tiếp tục trao nhà “Mái ấm CĐ” cho chị Đỗ Thị Sim- CN Đội 5, Suối Ngô (Công ty TNHH MTV Cao su Tân Biên). Căn nhà trị giá 50 triệu đồng, trong đó CĐ Cao su VN hỗ trợ 30 triệu đồng, số còn lại do gia đình góp thêm. Dịp này, CĐ công ty, CĐ NT Suối Ngô, tổ CĐ 5 sản xuất và chính quyền địa phương cũng tặng quà động viên CN được hỗ trợ nhà.
Tin, ảnh: Nguyễn Thị Kim Yến
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Công đoàn CSVN: Đưa Nghị quyết sớm đi vào cuộc sống
Đợt tập huấn sâu rộng cho cán bộ Công đoàn các cấp
Nhiều hoạt động hướng về người lao động
Tập huấn quy chế đối thoại trong doanh nghiệp
Trao 400 suất quà cho công nhân Cao su Chư Păh
Cao su Krông Buk tặng xe đạp cho học sinh nghèo vượt khó
Đoàn viên Công đoàn Quân khu 7: Bộ đội của dân trong thời kỳ mới
Hướng dẫn tính trợ cấp một lần với chuyên gia giúp Lào và Campuchia
Cao su Chư Păh tặng 72 suất quà trong chương trình “Tết sum vầy – Xuân bình an”
Cao su Bình Long: Vinh danh 15 Công nhân cao su ưu tú