Ngày 12/8, tại Khách sạn Tre Xanh – Tp. Pleiku, Công đoàn Cao su Việt Nam đã tổ chức hội nghị tập huấn quy chế đối thoại trong doanh nghiệp và triển khai điều lệ Công đoàn khóa XI cho lãnh đạo và cán bộ, tổ trưởng Công đoàn của các công ty khu vực Tây Nguyên và Duyên hải miền Trung (DHMT).
Đến dự và phát biểu khai mạc có ông Nguyễn Đức Thịnh – Phó Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam và 125 cán bộ công đoàn của 17 công ty tại Tây Nguyên – DHMT.
Trong thời gian một ngày, các đại biểu đã được Hiệu trưởng Trường Trung cấp công đoàn TP. HCM, Thạc sỹ Trần Đức Phương hướng dẫn một số kỹ năng, nội dung của buổi đối thoại tại nơi làm việc.
![cán bộ CĐ tham dự hội nghị](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/08/DSC_0367-460x307.jpg)
Theo đó, trong quá trình đối thoại tại nơi làm việc sẽ có những khó khăn và thuận lợi. Những khó khăn đáng chú ý là tâm lý e ngại từ người lao động khi diễn đạt, lý giải và bày tỏ những vấn đề bức xúc khó khăn cần tháo gỡ. Cùng với đó là vị thế, năng lực của tổ chức Công đoàn trong một số đơn vị chưa cao, kỹ năng thương lượng của cán bộ Công đoàn còn hạn chế… Ngoài ra, Thạc sỹ Phương cũng chỉ ra nhiệm vụ của Ban chấp hành Công đoàn cơ sở cần phải làm trước khi tiến hành một buổi đối thoại tại nơi làm việc với người lao động.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Dịp này, ông Phí Văn Tuyển – Trưởng ban Tổ chức Công đoàn Cao su VN đã triển khai giới thiệu 10 chương, 45 điều của Điều lệ Công đoàn VN khóa XI đến các đại biểu.
Tin, ảnh: Văn Vĩnh
Related posts:
Tập huấn kỹ năng soạn thảo văn bản cho cán bộ Công đoàn
Cao su Đồng Phú: Tuyên dương 188 CBCNV, học sinh, sinh viên xuất sắc
310 phần quà "Xuân ấm áp" cho công nhân khó khăn
Cao su Dầu Tiếng trao 104 suất học bổng cho học sinh giỏi
Tuyên dương 344 học sinh, sinh viên học giỏi, vượt khó
Hoạt động ý nghĩa chào mừng 90 năm thành lập CĐ Việt Nam và 90 năm truyền thống ngành cao su
Nhiều hoạt động ý nghĩa hướng về người lao động - vốn quý của đơn vị
Sôi nổi hoạt động chào mừng 8/3 ở Cao su Đồng Nai
Cán bộ CĐ trong giai đoạn mới: "Sống và vào cuộc với nhịp sống của người lao động"
Cao su Sa Thầy: Trao 2 nhà "Mái ấm Công đoàn" cho công nhân khó khăn