CSVNO – Nhờ sự đóng góp hỗ trợ của Công đoàn Cao su Lộc Ninh và đoàn viên Công đoàn Nông trường VI, gia đình anh chị Nguyễn Văn Chuẩn và Nguyễn Thị Duy, công nhân cạo mủ Tổ 2-Đội 1-Nông trường VI đã xây dựng lại nhà ở sau hỏa hoạn.
![Anh chị Nguyễn Văn Chuẩn và Nguyễn Thị Duy đón nhận món quà của Công đoàn Công ty tại buổi mừng nhà mới](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/10/LN-460x304.jpg)
Khoảng 5h30 phút ngày 13/8, khi đang cạo mủ trên lô thì gia đình anh Nguyễn Văn Chuẩn và chị Nguyễn Thị Duy, nhận được tin báo căn nhà bị cháy rụi do sự cố chập điện. Anh Chuẩn và chị Duy là công nhân rất tích cực, nhiệt tình trong công việc và các hoạt động đoàn thể ở đơn vị và địa phương nơi cư trú.
Biết được sự việc, Công đoàn Công ty TNHH MTV cao su Lộc Ninh đã trích quỹ công đoàn 10 triệu đồng; đoàn viên Công đoàn Nông trường VI đóng góp 20 triệu đồng để hỗ trợ kịp thời cho gia đình anh Chuẩn, chị Duy.
Có được tiền hỗ trợ của của Công đoàn công ty, nông trường cùng với sự đóng góp của bà con, anh em dòng họ, sự tích cóp của gia đình, căn nhà trị giá 150 triệu của anh Chuẩn đã hoàn thành vào ngày 9/10.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Đức Trọng
(Cao su Lộc Ninh)
Related posts:
Công đoàn Công ty 75: Phấn đấu thực hiện thắng lợi 10 chỉ tiêu cơ bản
Bản tin Công đoàn Cao su VN - "món ăn tinh thần" cho người lao động
Cao su Chư Sê bàn giao nhà Mái ấm Công đoàn cho công nhân Rah Lan Nguyên
Công đoàn CSVN: Đưa Nghị quyết sớm đi vào cuộc sống
Cao su Sơn La tặng quà, áo ấm cho công nhân khó khăn
Cao su Krông Buk phấn đấu kinh tế gia đình đạt 60 triệu đồng/hộ
Cao su Lai Châu: Hỗ trợ địa phương tổ chức Tết sum vầy
Ấm lòng công nhân lao động nghèo
Tháng Công nhân năm 2020: "Năng suất cao - an toàn lao động - thu nhập tốt"
Công đoàn Cao su dẫn đầu thi đua của Tổng Liên đoàn Lao động VN