CSVNO – Ngày 28/3, Công ty CP Cao su Lai Châu II đã tổ chức Lễ ra quân khai thác mủ cao su năm 2024.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/123-3-1024x607.jpg)
Hiện nay, công ty đang quản lý hơn 4.720 ha cao su trải dài trên địa bàn của 3 huyện Sìn Hồ, Nậm Nhùn và Mường Tè tỉnh Lai Châu. Cây cao su đã từng bước tăng thu nhập cho người dân tại địa phương, có thể xem cây cao su là loài cây chủ lực trong phát triển kinh tại địa phương, bước đầu mang lại hiệu quả cho người dân góp đất, góp phần ổn định sản xuất, tăng thu nhập, giải quyết việc làm cho đồng bào dân tộc thiểu số trên địa bàn công ty đứng chân.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/123-1-1024x631.jpg)
Năm 2024, công ty được Tập đoàn giao chăm sóc hơn 396 ha vườn cây kiến thiết cơ bản và khai thác diện tích hơn 4.323 ha, với sản lượng được giao 4.000 tấn mủ. Công ty hiện có trên 1.000 lao động (hơn 95% là đồng bào dân tộc thiểu số) với mức lương bình quân gần 6 triệu đồng/người/tháng.
Phát biểu tại buổi lễ, ông Nguyễn Hữu Phước – Phó TGĐ, Chủ tịch Công đoàn Cao su Lai Châu II đề nghị CB.CNV LĐ trong toàn công ty rèn luyện quy trình khai thác, phương án tổ chức sản xuất, quản lý sản phẩm cho cán bộ cấp nông trường, đơn vị và CNLĐ, phấn đấu vượt kế hoạch sản lượng giao từ 5% trở lên. Giải quyết đúng, đủ, kịp thời các chế độ chính sách, chăm lo tốt đời sống vật chất, tinh thần cho NLĐ. 100% các nông trường, đơn vị hưởng ứng các phong trào thi đua, thực hiện tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước, quy định của Tập đoàn, của địa phương và công ty. Xây dựng tổ chức Đảng, bộ máy quản lý và các tổ chức đoàn thể trong sạch, vững mạnh. Tích cực tham gia công tác từ thiện xã hội, tích cực cùng địa phương xây dựng nông thôn mới, đảm bảo quốc phòng – an ninh, giữ gìn trật tự an toàn xã hội, bảo vệ an ninh chính trị nội bộ và bảo vệ tốt tài sản của doanh nghiệp.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/03/123-2-1024x708.jpg)
Ông Nguyễn Hữu Phước cũng mong muốn CB.CNV LĐ trong công ty, đoàn kết, đồng sức đồng lòng quyết tâm hoàn thành vượt mức kế hoạch Tập đoàn giao, thực hiện thắng lợi mùa vụ mới năm 2024, thi đua lao động sản xuất, xây dựng công ty ngày càng phát triển bền vững.
Ngay sau buổi lễ, các nông trường đã ra quân khai thác mủ cao su.
PHƯƠNG LY
Related posts:
Cao su Tân Biên khen thưởng công nhân về trước kế hoạch sản lượng hơn 4 tháng
Nữ công nhân khai thác đạt gần 21 tấn mủ/năm
TCT Cao su Đồng Nai: Sôi nổi Hội thi Bàn tay vàng cấp nông trường
Nỗ lực vượt khó, tạo dựng niềm tin nơi vùng cao
Cao su Chư Prông tăng cường truyền thông kỷ niệm 45 năm ngày thành lập
Cao su Dầu Tiếng hỗ trợ kinh phí cho 38 con công nhân khó khăn trước năm học mới
Cao su Bà Rịa, Cao su Bình Thuận: Thực hiện hiệu quả nhiều giải pháp để hoàn thành kế hoạch sản lượn...
Thu nhập bình quân người lao động Cơ khí Cao su trên 16 triệu đồng/người/tháng
Phong trào thi đua trọng tâm mang lại nhiều hiệu quả
Cao su Bà Rịa ra quân tái canh năm 2024