CSVNO – Ngày 1/9, Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng đã hỗ trợ kinh phí, tiếp sức đến trường cho 38 con công nhân lao động trong đơn vị có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Theo đó, công ty đã trao 38 suất kinh phí hỗ trợ cho các cháu học sinh là con công nhân lao động khó khăn thuộc 8 nông trường và xí nghiệp chế biến, mỗi suất một triệu đồng.
Tổng kinh phí được trích từ nguồn Quỹ vì người nghèo của công ty với ý nghĩa động viên các em học sinh cố gắng vượt qua khó khăn, học tập thật tốt.
Trước đó, công ty đã có công văn hỗ trợ cho NLĐ có nhu cầu ứng kinh phí để chuẩn bị cho con bước vào năm học mới với tổng số tiền 918 triệu đồng. NLĐ sẽ được ứng và trừ vào tiền lương mỗi tháng. Tổng số có 360 NLĐ được ứng kinh phí với 485 cháu là học sinh các cấp từ tiểu học (1 triệu đồng/cháu), trung học cơ sở (2 triệu đồng/cháu) và trung học phổ thông (3 triệu đồng/cháu).
Đây là năm thứ ba công ty thực hiện chương trình hỗ trợ cho học sinh là con công nhân có hoàn cảnh khó khăn nhân dịp đầu năm học nhằm phần nào chia sẽ khó khăn với các bậc phụ huynh là công nhân có con đang độ tuổi đến trường.
VIỆT QUANG
Related posts:
- Y tế Cao su Chư Păh: Đảm bảo tất cả người lao động được chăm sóc y tế
- Cao su Sơn La ra quân khai thác mủ
- Nếu em có về
- Hơn 250 vận động viên tham gia Hội thao CNVC - LĐ Khu vực IV
- VRG bàn giao 6 ha đất cao su cho Quân khu 7 làm trường bắn, thao trường
- Thắt chặt tình đoàn kết hữu nghị Việt Nam - Campuchia
- Một ngày ở tổ lần đầu tiên đạt năng suất cao nhất
- Tín hiệu vui từ vùng đất khó
- Tin vào một năm tiếp tục thành công
- Bóng chuyền nữ Tập đoàn Cao su - Bình Phước: Quyết không tranh chung kết ngược