CSVNO – Ngày 31/1, Công ty CPCS Lai Châu II và Thông tấn xã Việt Nam tại Lai Châu kết nối với các nhà hảo tâm ở tỉnh Bắc Giang tổ chức trao áo ấm cho người lao động tại các nông trường cao su, trị giá gần 200 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/01/4-1024x684.jpg)
Phát huy truyền thống quý báu của dân tộc, “thương người như thể thương thân”, thông qua Công ty CPCS Lai Châu II và Thông tấn xã Việt Nam tại Lai Châu, 500 bộ quần áo ấm mới được các nhà hảo tâm tỉnh Bắc Giang quyên góp, ủng hộ với trị giá tổng gần 200 triệu đồng. Những món quà là lời động viên kịp thời đối với những công nhân, người lao động đón tết đầm ấm hơn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/01/3-1024x651.jpg)
Qua đó, góp phần trong việc chăm lo, đời sống vật chất tinh thần cho NLĐ nhân dịp tết Nguyên đán Giáp Thìn năm 2024. Khẳng định vai trò, trách nhiệm của Cao su Lai Châu II tạo động lực cổ vũ NLĐ thi đua lao động, sản xuất hoàn thành thắng lợi mục tiêu đề ra trong năm 2024.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/01/1-8-1024x686.jpg)
Ông Nguyễn Hữu Phước – Phó TGĐ, Chủ tịch Công đoàn Cao su Lai Châu II gửi lời cảm ơn Thông tấn xã Việt Nam tại Lai Châu và các nhà hảo tâm tỉnh Bắc Giang luôn đồng hành cùng công ty trong công tác bảo đảm an sinh xã hội, nhất là chăm lo tết cho NLĐ. Mong muốn thời gian tới sẽ tiếp tục có nhiều hoạt động từ thiện, nhân đạo hơn nữa để NLĐ thêm động lực hoàn thành khai thác sản lượng mủ cao su. Đồng thời chúc NLĐ đón tết vui tươi, đầm ấm; tích cực lao động sản xuất để hoàn thành nhiệm vụ đề ra.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/01/7-1024x638.jpg)
PHƯƠNG LY
Related posts:
Tuyên dương 333 học sinh, sinh viên “Vượt khó, học giỏi”
Tháng công nhân
Công đoàn Cao su Đồng Nai có nhiều dấu ấn trong năm 2021
"Làm nữ công không khó, chỉ sợ không có lòng"
Công đoàn Cao su Việt Nam khen thưởng tổ xuất sắc Cao su Tây Ninh
Công đoàn Cao su Phước Hòa tập huấn 264 cán bộ cơ sở
Ý nghĩa hoạt động Tháng công nhân ở Cao su Đồng Nai
Trao gần 1.100 suất quà đến tay công nhân lao động khu vực Tây Nguyên
Tặng nhà Mái ấm Công đoàn cho công nhân dân tộc thiểu số
Cao su Ea H’Leo có 100% chị em hoàn thành nhiệm vụ