CSVNO – Với chủ đề “Hè vui, khỏe, an toàn – Chung tay giảm thiểu tổn hại trẻ em”, Trại hè Hoa phượng đỏ thiếu nhi Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng năm 2023 đã khai mạc tại Trung tâm Văn háo Thể thao công ty vào ngày 19/7.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/07/DSC_6996-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/07/DSC_7045-1024x683.jpg)
Tham gia trại hè lần này, có hơn 140 cháu thiếu nhi là con em CB.CNV LĐ công ty có thành tích học tập rèn luyện đạt loại giỏi, xuất sắc trong năm vừa qua.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/07/DSC_7048-1024x683.jpg)
Chương trình trại hè sẽ diễn ra trong 2,5 ngày với các hoạt động: Hội thi cắm trại đẹp, liên hoan “Sàn đấu vũ đạo”, hội thi tìm kiếm tài năng Anh ngữ về chủ đề môi trường, vẽ trang trí nón lá chủ đề đất nước biển đảo, giao lưu lửa trại, giao lưu văn nghệ, trò chơi dân gian, tham quan khu du lịch Suối Tiên… Qua đó, giúp các em học sinh từ lớp 6 đến lớp 9 có những trải nghiệm, tìm hiểu, học hỏi, giao lưu với những bạn đồng trang lứa qua những hoạt động phong trào sôi nổi, hào hừng và bổ ích.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/07/DSC_6804-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/07/DSC_6899-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/07/DSC_6953-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/07/DSC_6977-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/07/DSC_7005-1024x683.jpg)
Trại hè được tổ chức hàng năm đã tạo được môi trường sinh hoạt an toàn, lành mạnh, giáo dục và phát triển toàn diện cho các em học sinh. Góp phần nâng cao trách nhiệm của toàn công ty đối với công tác chăm sóc và giáo dục thiếu niên nhi đồng, đặc biệt là con em công nhân lao động trong công ty.
VŨ PHONG
Related posts:
VRG làm tốt công tác thi đua khen thưởng
Một tấm gương thực tế giá trị hơn trăm bài tuyên truyền
"Cuộc đua" sản lượng chính thức bắt đầu
Thu nhập người lao động Cao su Phú Riềng dẫn đầu khối cao su
Hào hứng tranh tài tại Hội thi Bàn tay vàng lần đầu tiên
"Các đơn vị miền núi phía Bắc cần bám sát kế hoạch, tổ chức sản xuất kinh doanh ngay từ đầu năm"
4 công ty cao su đạt thành tích cao tại Hội thi “Tuyên truyền viên giỏi về an toàn giao thông” tỉnh ...
An cư lạc nghiệp trên vùng biên giới
Sẽ phát trực tiếp khai mạc, thi thực hành Hội thi Bàn tay vàng
Khối Campuchia 2 thực hiện nhiều phong trào thi đua vượt khó hoàn thành kế hoạch