CSVN – Đây là thông tin từ ông Bùi Văn Cường – UV Trung ương Đảng, Chủ tịch Tổng LĐLĐ VN tại Lễ tuyên dương điển hình tiên tiến toàn quốc 2017.
![Công đoàn CSVN tuyên dương cán bộ CĐ xuất sắc năm 2014.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/07/HOA_5223.jpg)
Theo Chủ tịch Bùi Văn Cường, phong trào thi đua do Tổng LĐLĐ VN phát động có nơi thực hiện còn hình thức, chạy theo thành tích, duy trì không thường xuyên liên tục. Nội dung thi đua còn chung chung, không có sự khác biệt giữa các loại hình doanh nghiệp, đơn vị hành chính, sự nghiệp.
Công tác khen thưởng vẫn còn tập trung người có chức vụ mà chưa chú trọng khen thưởng đối với đối tượng là CN trực tiếp sản xuất (tỉ lệ đạt dưới 2% tổng số cá nhân đề nghị khen thưởng). Chưa chủ động quan tâm đến công tác phát hiện nhân tố mới, mô hình mới để khen thưởng.
Trong thời gian tới, Tổng LĐLĐ VN tiếp tục đẩy mạnh, đổi mới nội dung, cách thức tổ chức các phong trào thi đua trong cán bộ, đoàn viên, CNLĐ và hoạt động CĐ sao cho thi đua phải thực chất, phải tạo động lực để góp phần tăng năng suất lao động. Tổng LĐLĐVN sẽ nghiên cứu rút ngắn thời gian tổ chức Giải thưởng Nguyễn Đức Cảnh (5 năm 2 lần).
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Đặc biệt sẽ hình thành giải thưởng tôn vinh cán bộ CĐ tiêu biểu xuất sắc có nhiều ý kiến sáng tạo nâng cao hiệu quả hoạt động của tổ chức CĐ hàng năm vào dịp 28/7. Chú trọng phát hiện khen thưởng kịp thời, khen thưởng đột xuất đối với những tập thể nhỏ, tập thể và cá nhân; người trực tiếp lao động sản xuất.
C.Đ
Related posts:
Nữ đủ 50 tuổi làm công việc nặng nhọc, độc hại được nghỉ hưu
Gắn lợi ích đoàn viên vào nội dung công tác
Tháng Công nhân năm 2024: Thiết thực, hiệu quả vì người lao động
Cao su Phước Hòa trao quà cho trẻ em khó khăn
Công đoàn Cao su Đồng Nai vinh danh 94 "Công nhân cao su ưu tú"
Ông Phan Mạnh Hùng tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Cao su VN
Công đoàn Cao su Việt Nam khen thưởng các tập thể xuất sắc của Cao su Phú Riềng
Công đoàn Cao su Bà Rịa: tích cực chăm lo cho người lao động, góp phần cùng đơn vị hoàn thành kế hoạ...
Công đoàn Dầu Tiếng tặng 11 bộ âm thanh nhân “Tháng Công nhân”
Công đoàn Cao su Dầu Tiếng: Thiết thực chăm lo lợi ích đoàn viên