CSVNO – Sáng 28/10, nhân dịp kỷ niệm 91 năm ngày truyền thống ngành, tại Văn phòng Công ty CPCS Sơn La đã thực hiện vận động cán bộ lao động chung tay ủng hộ các đơn vị thành viên và người lao động vùng lũ miền Trung.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/352b4a294dcfb391eade-1024x768.jpg)
Với truyền thống “lá lành đùm lá rách, lá rách ít đùm lá rách nhiều” trước tình hình thiên tai diễn biến phức tạp, gây thiệt hại lớn tới người và tài sản, Công ty và Công đoàn Công ty đã và đang phát động gây quỹ ủng hộ các đơn vị thành viên và người lao động vùng lũ miền Trung bị ảnh hưởng do thiên tai gây ra.
Với mong muốn chia sẻ khó khăn, mất mát của đồng bào miền Trung, trong ngày 28/10 cán bộ văn phòng đã ủng hộ được số tiền hơn 9 triệu đồng. Đây là hoạt động mang ý nghĩa nhân văn sâu sắc, thể hiện tinh thần tương thân tương đặc biệt là trong ngày truyền thống ngành.
BÍCH THUẬN
Related posts:
“Báo, đài” cao su
Công ty CP TM DV & Du lịch cao su đạt giải nhất chương trình
Sớm hoàn thành sách Ký ức người lính ngành cao su
Nơi nuôi dưỡng những ước mơ
Hội diễn khu vực III đậm tình Việt Nam – Lào - Campuchia
Cao su thành thị
Tuổi trẻ gây quỹ mua cồng chiêng
Nơi giáo dục lịch sử cho thế hệ trẻ
Tác phẩm “Thu hoạch trên vườn cây xen canh” của tác giả Bùi Việt Hưng đạt giải Nhất Cuộc ...
Sau giờ cạo