CSVNO – Với số lượng gần 170 diễn viên tham gia 13 chương trình, 50 tiết mục, Hội diễn Tiếng hát Công nhân cao su 2017 Khu vực III – Phú Riềng đã khai mạc vào lức 19 giờ 30 ngày 13/9 tại Trung tâm Văn hóa Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng.
>> Sẵn sàng khai màn Hội diễn Khu vực III
![Tiết mục hát múa Campuchia – Việt Nam – Lào Sammakhi của Công ty Đồng Nai Karatie](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/09/DSC_8508.jpg)
Tham dự khai mạc hội diễn, có ông Hứa Ngọc Hiệp – Phó TGĐ VRG – Trưởng BTC Hội thi, ông Phan Mạnh Hùng – Chủ tịch CĐ Cao su VN và đại diện lãnh đạo Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng. Về phía lãnh đạo địa phương, tỉnh Bình Phước có bà Trần Tuệ Hiền – Phó Bí thư thường trực Tỉnh Ủy cùng đại diện lãnh đạo UBND tỉnh, các sở ban ngành địa phương.
![Đại diện lãnh đạo VRG và CĐ Cao su VN trao quà lưu niệm cho đại lãnh đạo địa phương](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/09/DSC_8377.jpg)
Phát biểu khai mạc hội diễn, ông Hứa Ngọc Hiệp – Phó TGĐ VRG – Trưởng BTC Hội thi nhấn mạnh: Mặc dù các đơn vị tại nước bạn Lào, Campuchia còn gặp rất nhiều khó khăn, nhưng đã hết sức cố gắng để tham gia hội thi…Thay mặt lãnh đạo VRG, Ban chỉ đạo, Ban tổ chức Hội diễn ông Hiệp nhiệt liệt biểu dương tinh thần của các đội thi, đã không quản ngại đường xá sa xôi về tham gia hội diễn, góp phần vào thành công chung của Hội diễn toàn ngành.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Trưởng BTC tặng hoa cho BGK hội thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/09/DSC_8380.jpg)
Ngay trong đêm khai mạc, các đội thi đã mang đến những tiết mục đặc sắc mang tính nghệ thuật cao, ca ngợi tình yêu quê hương đất nước, ngành cao su. Đặc biệt hơn là các tiết mục hát múa mang tính văn hóa đặc sắc, biểu trưng của tình anh em 3 nước Việt Nam – Lào – Campuchia như: Tiết mục hát múa Campuchia – Việt Nam – Lào Sammakhi, Tình Việt Lào, Việt Nam Campuchia hai dòng sông… được dàn dựng khá công phu với sự kết hợp hài hòa của điệu múa lâm thôn quen thuộc.
![Trưởng BTC tặng cờ lưu niệm và hoa hoa cho các trưởng đoàn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/09/DSC_8384.jpg)
Buổi diễn đầu tiên đã mang lại cho khán thính giả nhiều cảm xúc đan xen. Chiều nay (14/9) vào lúc 13 giờ 30 phút, Hội thi sẽ tiếp tục diễn ra với phần dự thi của 6 đơn vị: Bà Rịa Kampong Thom, Quasa Geruco, Đồng Phú Kratie, Tây Ninh Siêm Riệp, Mang Yang Ratanakiri và Cao su Việt – Lào, hứa hẹn sẽ mang lại nhiều tiết mục hấp dẫn.
Vũ Phong
Related posts:
Cao su Bà Rịa tuyên dương 176 em học sinh là con ngoan trò giỏi
Quân khu 7 hoàn thành toàn diện nhiệm vụ quân sự - quốc phòng
Nông trường 9 đạt giải nhất Hội thi Tiếng hát Cao su Phú Riềng
Sài Gòn hàng rong
Say đắm hoa ban miền Tây Bắc
Háo hức niềm vui khi Xuân về
Chính quyền thuộc địa và việc trồng cao su ở Đông Dương
VRG chúc mừng ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam 21/6
Cao su Dầu Tiếng tổ chức Hội trại Hoa phượng đỏ lần thứ 17
Cao su Dầu Tiếng khánh thành Khu vui chơi thiếu nhi trị giá hơn 9 tỷ đồng