CSVNO – Chào mừng Đại hội Đảng bộ, kỷ niệm 45 năm ngày thành lập Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng, Đoàn Thanh niên (ĐTN) NT An Lập tổ chức các hoạt động ra quân chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/06/579109a4e2d61f8846c7-3-1024x768.jpg)
Anh Đồng Văn Ý- Bí thư ĐTN nông trường cho biết: “Hòa cùng tinh thần thi đua sôi nổi của tuổi trẻ cả nước đang ra sức thi đua thực hiện các công trình, phần việc ý nghĩa nhằm tiến tới chào mừng đại hội Đảng các cấp, ĐTN NT ra quân chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè, hưởng ứng ngày môi trường thế giới 5/6, đẩy mạnh tổ chức các hoạt động ra quân thực hiện ngày thứ bảy tình nguyện, ngày chủ nhật xanh bằng những việc làm cụ thể thiết thực”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/06/13165e34b3464e181757-768x1024.jpg)
Cụ thể, ngày 7/6, ĐTN NTCS An Lập đã phối hợp cùng với xã Đoàn An Lập, BLĐ ấp Bưng Còng xã Thanh Tuyền, ấp Hố Cạn xã An Lập tổ chức trồng cây, gắn bảng cấm đổ rác, bảng rao vặt miễn phí, vệ sinh khuôn viên nhà làm việc nông trường khu vực II, thu gom rác thải sinh hoạt tại các tuyến đường lô của nông trường.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/06/1a30e041723a8f64d62b-767x1024.jpg)
ĐTN nông trường đã trồng được 200 cây chuông vàng trên tuyến đường nhựa mới của đội 3 thuộc ấp Hố Cạn xã An Lập, gắn 1 bảng cấm đổ rác trên tuyến đường lô 60 của NT, gắn 1 bảng rao vặt miễn phí ngay tại chợ An Lập, dọn dẹp khuôn viên nhà làm việc nông trường khu vực II sạch đẹp và thu gom rác thải sinh hoạt đoạn đường từ NT Phan Văn Tiến cũ ra đến lô 60 của NT dài khoảng 4km và hơn 1 tấn rác thải được thu gom.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Các hoạt động xung kích, tình nguyện thiết thực, ý nghĩa của ĐTN nông trường nhằm góp phần chung tay cùng chính quyền địa phương xây dựng nông thôn mới, xây dựng cảnh quan môi trường xanh, sạch, đẹp.
Đồng thời hoạt động nhằm kêu gọi mọi người cùng chung tay bảo vệ giữ gìn vệ sinh môi trường “Vì một môi trường không có rác thải”, “Môi trường hôm nay, cuộc sống ngày mai”.
ĐỒNG Ý – MINH TÂM
Related posts:
Đoàn Thanh niên Gỗ MDF VRG Kiên Giang ra quân ngày Chủ nhật xanh
Đoàn Thanh niên VRG trao 520 phần quà cho thanh niên công nhân
"Cán bộ Đoàn xuất sắc phải là thủ lĩnh của thanh niên"
Gần 300 tình nguyện viên tham gia ngày hội hiến máu
Thực hiện 111 công trình, phần việc thanh niên năm 2015
Anh Hồ Văn Bắc giữ chức Bí thư Đoàn Cao su Mang Yang
Cán bộ Đoàn VRG tham gia Liên hoan Thanh niên tiên tiến làm theo lời Bác
Đoàn thanh niên Geru Star tích cực quảng bá thương hiệu cho đơn vị
Tuổi trẻ VRG thực hiện nhiều công trình mừng thành công Đại hội Đoàn Khối Doanh nghiệp Trung ương
Đoàn Thanh niên Cao su Phước Hòa với Hành trình “Tuổi trẻ và những năm tháng không quên”