Thực hiện Chỉ thị 03 của Bộ Chính trị về “Tiếp tục đẩy mạnh học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh”, trong 2 ngày 27-28/5, tại Thủ đô Hà Nội, Đoàn TNCS HCM Khối Doanh nghiệp Trung ương (DNTW) tổ chức Liên hoan Thanh niên tiên tiến (TNTT) làm theo lời Bác lần thứ III năm 2014. Tại liên hoan lần này, Đoàn Khối DNTW tổ chức xét chọn và tuyên dương 60 TNTT làm theo lời Bác, tượng trưng cho 60 năm truyền thống chiến thắng Điện Biên Phủ (1954 – 2014). Đây là những tấm gương sáng về học tập, công tác và cống hiến vào sự phát triển bền vững của doanh nghiệp và đất nước. Đoàn đại biểu của VRG tham dự Liên hoan với 4 đại biểu: Đồng chí Trương Thị Huế Minh – Ủy viên BTV Đoàn Khối DNTW, Bí thư Đoàn VRG; Đồng chí Huỳnh Thanh Vạn – Giám đốc Công ty TNHH MTV Chế biến gỗ Đông Hòa thuộc Công ty CP CN&XNK Cao su; Đồng chí Hoàng Danh Sơn – Ủy viên BCH Đoàn VRG, Bí thư Đoàn Công ty CPCS Lai Châu và đồng chí Giàng A Mềnh – Đoàn viên Đoàn Công ty CPCS Lai Châu II.
![Đoàn đại biểu chụp ảnh lưu niệm cùng Chủ tịch nước Trương Tấn Sang tại Phủ Chủ tịch](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/06/lhtn.jpg)
Chiều ngày 27/5, Chủ tịch nước Trương Tấn Sang đã có buổi gặp gỡ đoàn đại biểu tham dự Liên hoan TNTT làm theo lời Bác Khối DNTW lần thứ III. Nói chuyện với các đại biểu, Chủ tịch nước Trương Tấn Sang nhấn mạnh: “Thanh niên phải đi đầu gương mẫu, cùng cả nước phải phát huy tinh thần xung kích tối đa, chuyển hóa thành sức mạnh vật chất, xốc lại hành trang, xứng đáng là những người chủ tương lai của đất nước”. Cũng trong khuôn khổ chương trình, đoàn đại biểu đã tham dự Hội nghị chuyên đề về công tác phát triển Đảng viên trẻ Khối DNTW, tham gia lễ báo công dâng Bác tại Quảng trường Ba Đình, Hà Nội.
B.T
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Phát huy vai trò của Thanh niên VRG trong đấu tranh bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng
Đoàn TN Cao su Đồng Nai tổ chức thi kể chuyện - vẽ tranh hè 2015
Đoàn thanh niên Cao su Lộc Ninh ra quân Chiến dịch Hè
Đoàn Thanh niên Cao su Đồng Nai: Tập huấn phòng trị bệnh nấm hồng trên cây cao su
8 đội tham gia vòng chung kết "Tiến bước dưới cờ Đảng"
Đoàn Thanh niên Cao su Dầu Tiếng: Ra quân Ngày Chủ nhật xanh
Bùi Bá Thịnh: Gương thanh niên tiêu biểu trong lao động sản xuất
Tuyên dương những tấm gương xuất sắc của tuổi trẻ VRG
Hiến máu tình nguyện nhân truyền thống ngành
Đoàn Thanh niên Cao su Mang Yang có 10 giải pháp sáng tạo hiệu quả