CSVNO – Công đoàn Công ty cổ phần Cao su Lai Châu vừa đến từng nhà để thăm hỏi, động viên, chia sẻ 32 hộ gia đình CBCNV-LĐ trong Công ty bị thiệt hại do thiên tai.
![Công đoàn thăm hỏi hỗ trợ người lao động.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/118a9892f205085b5114.jpg)
Từ đầu năm đến nay trên địa bàn tỉnh Lai Châu phải hứng chịu 3 đợt mưa đá, giông lốc gây thiệt hại nặng nề về nhà, tài sản và hoa màu của nhân dân trong tỉnh. Nhằm thể hiện tinh thần tương thân, tương ái và kịp thời chia sẻ khó khăn với các hộ gia đình CBCNV-LĐ trong Công ty bị thiệt hại do thiên tai, Ban Chấp hành Công đoàn Công ty đã đến từng nhà để thăm hỏi, động viên, chia sẻ 32 hộ gia đình CBCNV-LĐ trong Công ty bị thiệt hại do thiên tai.
![Đại diện BCH Công đoàn đến từng nhà thăm hỏi.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/24d7a8c7c250380e6141.jpg)
![Các gia đình bị ảnh hưởng bởi thiên tai được kịp thời hỗ trợ.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/5b10d3f2b865423b1b74.jpg)
Đoàn thanh niên Nông trường Lùng Thàng cũng vừa phối hợp Công đoàn bộ phận Nông trường tổ chức giải bóng đá giữa các tổ sản xuất nhằm đẩy mạnh, duy trì phong trào rèn luyện thể dục thể thao trong Nông trường, nâng cao thể chất cho CNV-LĐ tăng cường tinh thần đoàn kết, gắn bó giữa các CNV-LĐ trong tổ sản xuất.
![tổ sản xuất tổ 3 được giải nhất lên nhận giải](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/Đội-giải-nhất.jpg)
MAI LIÊN
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Công đoàn Cao su Hòa Bình chăm lo tốt đời sống NLĐ
Công đoàn Cao su Đồng Phú gắn kết người lao động với đơn vị
Cao su Việt Lào đẩy mạnh các hoạt động thể dục thể thao
Ra mắt Góc văn hóa Công đoàn
Cách tốt để cải thiện cuộc sống
Cao su Tân Biên: Tuyên dương 11 tập thể, 60 cá nhân học tập, làm theo lời Bác
Nông trường Long Hòa phát động "Tháng Công nhân" năm 2019
Ngành cao su ủng hộ công tác xã hội hơn 76 tỷ đồng
Đảm bảo quyền lợi cho người lao động
Cao su Bà Rịa trao nhà Mái ấm Công đoàn