CSVN – Trong Tháng Thanh niên vừa qua, Chi đoàn Công ty CPCS Bà Rịa – KampongThom đã triển khai hiệu quả nhiều công trình, phần việc thanh niên có ý nghĩa thiết thực. Điển hình là công trình thanh niên (CTTN) xây dựng và lắp đặt khu liên hợp thể dục thể thao (TDTT) tại công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/04/HINH-ANH-02-7-2.jpg)
Công trình chính thức được khởi công xây dựng vào ngày 1/3, sau gần 1 tháng, với sự chung tay góp sức của đông đảo cán bộ, ĐVTN, công trình mang dấu ấn thanh niên nhanh chóng hoàn thành. Qua đó, thể hiện vai trò, trách nhiệm, tinh thần xung kích, tình nguyện của tuổi trẻ tại đơn vị.
Anh Võ Tắc Thiện – Bí thư Chi đoàn Cao su Bà Rịa – KampongThom, cho biết: “Việc triển khai thực hiện CTTN trong thời gian qua là hoạt động có ý nghĩa thiết thực và nhận được sự tham gia hưởng ứng của đông đảo ĐVTN. CTTN xây dựng khu liên hợp TDTT bao gồm: máy đi bộ, các máy tập thể dục, sân cầu lông, sân bóng chuyền và lắp đặt hệ thống chiếu sáng cho khu liên hợp. Tổng giá trị công trình gần 50 triệu đồng”.
Hiện nay, công trình đã được đưa vào sử dụng phục vụ nhu cầu rèn luyện sức khỏe và góp phần làm phong phú thêm đời sống văn hóa tinh thần cho CB.CNV LĐ trong toàn công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
CHÍ CƯỜNG
Related posts:
Đoàn Thanh niên Cao su Phú Riềng họp mặt cán bộ Đoàn qua các thời kỳ
Đoàn TN CS Chư Prông: Tặng 300 “Áo ấm mùa đông”
Hội Doanh nhân trẻ và Đoàn Thanh niên VRG tặng quà công nhân Cao su Bình Thuận
Đoàn thanh niên VRG: Tập huấn công tác Đoàn cho 13 đơn vị
Anh Trần Quốc Bình giữ chức vụ Chủ tịch Ủy ban Hội Liên hiệp thanh niên Tập đoàn
Anh Phan Đình Dũng trúng cử Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Phú Riềng
Đoàn Thanh niên VRG thực hiện công tác an sinh xã hội tại huyện Củ Chi
Đoàn thanh niên Cao su Dầu Tiếng tổ chức Hội thi Sáng tạo lần thứ III
Ra sức thi đua vì tấn mủ vượt
Tặng 40 triệu làm nhà sinh hoạt cho trẻ mầm non Cao su Mang Yang