CSVN – Phát huy vai trò xung kích, tình nguyện của thanh niên trong việc tham gia các công trình, phần việc góp phần xây dựng môi trường Xanh – Sạch – Đẹp, tạo ra các phong trào sôi nổi, lan tỏa trong ĐVTN, NLĐ, người dân trên địa bàn về ý thức bảo vệ môi trường, ngày 17/9, ĐTN các đơn vị đã đồng loạt ra quân “Ngày Chủ nhật xanh” lần IV năm 2023 với chủ đề “Chung tay hành động làm cho thế giới sạch hơn”. Thực hiện nhiều công trình thiết thực, như: trồng mới và chăm sóc cây xanh tại khuôn viên nơi làm việc; phát quang, dọn dẹp vệ sinh, thu gom, dọn dẹp rác thải trên tuyến đường, trục lô xung quanh cơ quan, đơn vị…
Bên cạnh đó, tuyên truyền, vận động, hướng dẫn người dân nâng cao ý thức giữ gìn vệ sinh, phân loại rác thải tại nguồn, bảo vệ môi trường, chống rác thải nhựa… Qua đó, chung tay giải quyết thực trạng ô nhiễm môi trường, ứng phó với biến đổi khí hậu, làm giảm thiểu tối đa các địa điểm, khu vực ô nhiễm môi trường, góp phần chung tay xây dựng nông thôn mới, hình thành nếp sống văn minh, góp phần xây dựng cảnh quan môi trường “Sáng – Xanh – Sạch – Đẹp – Văn minh”.
MINH ĐỨC
Related posts:
- Đoàn Thanh niên VRG thực hiện công tác an sinh xã hội tại Lào
- Thanh niên tình nguyện trồng mới cao su
- Đoàn thanh niên VRG gắn kết nghĩa tình biên giới
- VRG đạt giải A Liên hoan tuyên truyền ca khúc cách mạng
- Đoàn Thanh niên VRG tặng 20 suất học bổng cho học sinh Củ Chi
- Tiếp sức thanh niên công nhân thi đua nước rút
- 10 sự kiện nổi bật của tuổi trẻ ngành cao su năm 2018
- Thanh niên Cao su Đồng Nai góp sức xây dựng đơn vị vững mạnh
- “Xây dựng tổ chức Đoàn vững mạnh, xứng đáng là lực lượng tin cậy của Đảng"
- Đoàn Thanh niên Cao su Mang Yang tặng 150 suất quà cho công nhân nghèo