CSVN – Tác giả Nguyễn Ngọc Hải hiện là Chủ nhiệm Câu lạc bộ Nhiếp ảnh Thảo Cầm Viên Sài Gòn. Anh được kết nạp vào Hội nghệ sỹ nhiếp ảnh TP.HCM năm 2001.
![Tác giả Nguyễn Ngọc Hải](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/Tác-giả.jpg)
Ngọc Hải có niềm đam mê nhiếp ảnh hơn 30 năm nay và đạt nhiều giải thưởng nhiếp ảnh trong nước và quốc tế. Đề tài sáng tác yêu thích của anh là chuyên săn những khoảnh khắc sinh hoạt đời thường của người dân, khung cảnh bình minh, hoàng hôn trên khắp mọi miền đất nước.
Gần đây anh quan tâm đề tài ngành cao su và chụp được rất nhiều ảnh. Dưới đây là những tác phẩm dự thi của anh, chụp ngày 22/4 tại Nông trường Cao su Tân Lập, Công ty CPCS Đồng Phú.
![Chân dung người thợ cạo](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/ANH-17.jpg)
![Giải khát lúc nắng nóng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/ANH-24.jpg)
![Hoa nắng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/ANH-31.jpg)
![Niềm vui giờ tan ca](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/ANH-41.jpg)
BÌNH NGUYÊN
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Hoài niệm Tết xưa!
Cao su Chư Păh tổ chức bóng đá nữ mini truyền thống
Phong tặng danh hiệu Nghệ nhân nhân dân: Khó hơn… lên trời!
Thời gian đếm ngược
Nhiều phần quà ý nghĩa tặng con người lao động vui đón Tết trung thu
“Giọng hát vàng” ngành cao su
Cao su Phước Hòa chú trọng đầu tư thiết chế văn hóa
Sài Gòn hàng rong
“Tiếng hát Công nhân cao su 2015” Khu vực I - Sapa đã sẵn sàng
Mã Bà Đầm và ký ức tuổi thơ