CSVNO – Tại buổi lễ kỷ niệm 35 năm ngày thành lập (1984-2019) vào sáng 25/2, VRG đã công bố quyết định nghỉ hưu theo chế độ đối với ông Lê Đình Bửu – TGĐ Công ty TNHH MTV Cao su Mang Yang, đồng thời, HĐTV công ty cũng công bố quyết định bổ nhiệm ông Trương Minh Tiến – Phó TGĐ công ty giữ chức vụ TGĐ công ty kể từ ngày 1/3/2019.
![Trao quyết định bổ nhiệm TGĐ cho ông Trương Minh Tiến](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0328.jpg)
Đến dự có ông Bùi Văn Cường – Ủy viên TW Đảng – Chủ tịch Tổng LĐLĐ VN, ông Dương Văn Trang – Ủy viên TW Đảng, Bí thư Tỉnh ủy Gia Lai, ông Võ Ngọc Thành – Chủ tịch UBND tỉnh Gia Lai, ông Trần Ngọc Thuận – Chủ tịch HĐQT VRG, ông Phan Mạnh Hùng – Chủ tịch CĐ CSVN, Phó TGĐ VRG Trần Công Kha, Trương Minh Trung….lãnh đạo các sở, ban ngành tỉnh Gia Lai, Kon Tum, huyện Đăk Đoa, lãnh đạo tỉnh Rattanakiri – Vương Quốc Campuchia cùng hơn 230 đại biểu là CB.CNV – LĐ trong công ty, đối tác, khách hàng…
![Chủ tịch HĐQT VRG Trần Ngọc Thuận tặng cờ thi đua cho công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0256.jpg)
Thực hiện Nghị quyết V của Ban chấp hành TW Đảng khóa V và Chỉ thị 40/CT – HĐBT của Hội đồng bộ trưởng (nay là Thủ tướng Chính phủ) về việc chuyển hướng phát triển cao su từ miền Đông Nam bộ lên Tây Nguyên, với phương châm “gà mẹ đẻ gà con”, Tổng cục Cao su Việt Nam đã cử bộ khung gồm 18 cán bộ của Công ty Cao su Phước Hòa do Phó giám đốc Lê Khả Thinh lên huyện Mang Yang (nay là Đăk Đoa) xây dựng, phát triển cao su, thành lập nên Công ty TNHH MTV Cao su Mang Yang hôm nay và lấy ngày 6/2/1984 theo Quyết định số 10/QĐ – TCCB của Tổng cục cao su Việt Nam làm ngày truyền thống.
![Chủ tịch CĐ CSVN Phan Mạnh Hùng tặng bức trướng cho CĐ Công ty nhân dịp kỷ niệm 35 năm](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0260.jpg)
Trải qua chặng đường 35 năm xây dựng và phát triển, vượt lên bao khó khăn vất vả với sự đoàn kết, quyết tâm nỗ lực của tập thể lãnh đạo và các thế hệ cán bộ công nhân viên, đến nay, công ty đã trồng được khoảng 21.000 ha cao su, trong đó tại Vương quốc Campuchia được 7.750 ha, tại huyện Ia D’drai của tỉnh Kon Tum được 5.200 ha (Công ty TNHH MTV Cao su Chư Mom Ray) và có 8 đơn vị trực thuộc gồm 4 Nông trường, 1 Đội Sản xuất, 1 nhà máy chế biến mủ với công suất 11 ngàn tấn/năm; 1 trung tâm y tế 30 giường bệnh được trang bị với nhiều thiết bị hiện đại cùng 7 phòng ban chuyên môn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Củ tịch HĐQT VRG Trần NGọc Thuận tặng bằng khen cho các cá nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0279.jpg)
Hiện nay, Đảng bộ công ty có 12 chi bộ với 280 Đảng viên, trong đó Đảng viên nữ 90 người, Đảng viên là dân tộc thiểu số 16 người. Tổ chức CĐ với khoảng 1.300 đoàn viên, Đoàn thanh niên trên 400 người, cùng với Hội Cựu chiến binh, nữ công… Công ty đã giải quyết việc làm cho hơn 1.300 lao động, trong đó lao động là dân tộc thiểu số 438 người, chiếm 34% tổng số lao động toàn công ty.
![Lãnh đạo VRG tặng bằng khen cho các cá nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0281.jpg)
![Phó TGĐ VRG Trương Minh Trung tặng bằng khen cho các cá nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0288.jpg)
Với những thành tích đã đạt được trong những năm qua, công ty đã được Đảng và Nhà nước tặng thưởng nhiều danh hiệu cao quý như Huân chương Bảo vệ tổ quốc hạng 3; Huân chương Lao động hạng nhất, nhì, ba…cùng nhiều cờ – bằng khen của Chính phủ và các bộ ngành TW, VRG, CĐ CSVN cũng như của tỉnh Gia Lai.
![Phó TGĐ VRG Trần Công Kha tặng bằng khen cho các cá nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0285.jpg)
Tại buổi lễ kỷ niệm 35 năm ngày thành lập, đại diện Ban tổ chức cán bộ VRG đã công bố quyết định nghỉ hưu theo chế độ đối với ông Lê Đình Bửu – TGĐ Công ty TNHH MTV Cao su Mang Yang.
![Chủ tịch HĐQT VRG Trần Ngọc Thuận trao quyết định nghỉ hưu cho ông Lê Đình Bửu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0304.jpg)
Bên cạnh đó, đại diện phòng Tổ chức Lao động công ty cũng đã công bố quyết định bổ nhiệm TGĐ của HĐTV công ty đối với ông Trương Minh Tiến – Phó TGĐ công ty giữ chức vụ TGĐ công ty kể từ ngày 1/3/2019.
![Lãnh đạo VRG chụp hình lưu niệm với ông Lê Đình Bửu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0308.jpg)
VĂN VĨNH
Related posts:
Tạp chí Cao su là cầu nối giữa CNLĐ và lãnh đạo các cấp
Cao su Phú Riềng khai thác vượt trên 2.400 tấn mủ
Cao su Lộc Ninh hoàn thành vượt mức các chỉ tiêu năm 2017
Áp dụng cơ giới hóa trên vườn cây Cao su Tân Biên
VRG thực hiện tốt quy chế phối hợp, hợp tác với tỉnh Bình Phước
Cao su Tây Ninh thu nhập bình quân trên 8,7 triệu đồng/người
Tái cơ cấu doanh nghiệp: Không thể trì hoãn hơn nữa!
Đảng ủy Rubico quyết tâm hoàn thành nhiệm vụ năm 2017
Cao su Phước Hòa thu nhập bình quân hơn 8,7 triệu đồng/người/tháng
Tỉnh Kon Tum sẵn sàng cho ngày khai hội thể dục thể thao khu vực II của VRG