CSVNO – Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su đã tổ chức chuyến tham quan học tập cho người lao động tại thành phố Phan Thiết, tỉnh Bình Thuận. Hoạt động nhằm chăm lo đời sống tinh thần và nâng cao tình đoàn kết cho người lao động tại đơn vị.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/3-1-1024x787.jpg)
Việc tổ chức tham quan học tập cho người lao động (NLĐ) là một trong những hoạt động thường niên mà nhà trường luôn quan tâm, chú trọng nhằm mang lại niềm vui, những giây phút nghỉ ngơi thư giãn bên đồng nghiệp sau những ngày làm việc căng thẳng.
Đây cũng là cơ hội để các thành viên trong ngôi nhà chung được giao lưu, thêm hiểu biết lẫn nhau, cũng như để đáp lại những nỗ lực, phấn đấu của tất cả mọi người đã lao động cống hiến trong thời gian qua.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/1-1-1-1024x821.jpg)
Mặc dù đang trong dịp hè 2022 nhưng để đảm bảo hoạt động của khối hành chính của nhà trường được thông suốt, Ban Giám hiệu đã chỉ đạo các đơn vị chia đôi số lương tham gia du lịch thành 2 đợt. Đợt 1 từ ngày 18 – 21/7, đợt 2 từ ngày 25 – 28/7. Riêng NLĐ thuộc Trung tâm Giống cây trồng sẽ tổ chức đi du lịch vào mùa nghỉ cạo năm 2023.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Dịp du lịch lần này NLĐ được thăm quan các điểm nổi tiếng của của Bình Thuận như: Tháp Chàm Poshanu, Lâu đài rượu vang, Bảo tàng nước mắm. Ngoài ra, NLĐ còn được vui chơi các hoạt động như trượt cát, tắm bùn…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/2-2-1024x767.jpg)
Bên cạnh đó là các hoạt động tập thể hấp dẫn, sôi nổi nhằm tăng cường sự giao lưu gắn bó giữa các phòng chức năng và đơn vị trực thuộc, như: các trò chơi vui nhộn trên xe, hát karaoke, đố vui có thưởng và các trò chơi vận động biển. Sau đợt du lịch năm 2022, nhà trường sẽ tổ chức khám sức khỏe định kỳ cho NLĐ.
Đây là những hoạt động thiết thực hướng tới chào mừng kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 – 28/7/2022).
DUY KHÁNH
Related posts:
Tập huấn 270 cán bộ Công đoàn Cao su Phước Hòa
Cao su Tân Biên tuyên dương 83 học sinh giỏi
Cao su Chư Prông phấn đấu có trên 75% CNLĐ tiên tiến
Công đoàn CSVN: Đối thoại và tặng quà người lao động các đơn vị Tây Nguyên
Thí sinh nhiệt tình, đầu tư công phu
Cao su Ea H'Leo tổ chức giải bóng chuyền truyền thống năm 2022
Người "giữ lửa" cho công nhân
Tặng 66 phần quà cho công nhân Cao su Điện Điện dịp Tết 2019
Cao su Bình Long khen thưởng đột xuất cho người lao động
Công đoàn Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su góp phần xây dựng đơn vị phát triển