CSVNO – Sáng 7/10, tại quận Bình Thạnh, TP.HCM, đại diện lãnh đạo CĐ Cao su VN đã tiến hành trao tặng nhà “Mái ấm Công đoàn” cho đoàn viên Dương Thị Hạnh – nhân viên Trung tâm Y tế Cao su. Tiếp đó, trao tặng thêm một “Mái ấm” cho công nhân Phan Văn Bơ – Công ty CP CN&XNK Cao su.
![Bà Nguyễn Thị Thu Hằng - Phó Ban Chính sách Pháp luật, CĐ Cao su VN, đã trao quyết hỗ trợ xây nhà “Mái ấm công đoàn” cho đoàn viên Dương Thị Hạnh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/10/Anh-1-460x293.jpg)
Bà Nguyễn Thị Thu Hằng – Phó ban Chính sách Pháp luật CĐ Cao su VN, đã trao quyết định hỗ trợ 35 triệu đồng, trích từ nguồn Quỹ “Mái ấm công đoàn” của CĐ Cao su VN cho đoàn viên Dương Thị Hạnh. Đồng thời chúc mừng chị Hạnh có một chỗ ở ổn định, sạch đẹp hơn, giúp chị an tâm làm việc.
Không giấu hết niềm vui, chị Hạnh xúc động bày tỏ lòng biết ơn đến Công đoàn Cao su VN, Công đoàn Trung tâm Y tế cao su, Quỹ “Mái ấm Công đoàn” đã quan tâm, hỗ trợ, tạo điều kiện để chị thực hiện ước mơ của mình. “Từ lâu rồi tôi muốn có một chỗ ở ổn định để gia đình sinh sống, con cái học hành, nhưng hoàn cảnh khó khăn quá. Nay niềm mơ ước đó thành sự thật, gia đình tôi đã có một mái ấm vững chãi”, chị Hạnh bày tỏ.
![Ông Bùi Thuận – Phó Giám đốc, Chủ tịch Công đoàn Trung tâm Y tế Cao su tặng quà cho bà Hạnh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/10/Anh-2-460x316.jpg)
Ông Bùi Thuận – Phó Giám đốc, Chủ tịch Công đoàn Trung tâm Y tế Cao su, cho biết chị Hạnh vào làm nhân viên phòng Tổ chức Hành chính đã được gần 10 năm. Gia đình thuộc diện khó khăn, cả hai vợ chồng đều làm nhân viên, nuôi hai con đang tuổi ăn học nên điều kiện kinh tế eo hẹp.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Ông Dương Đình Đảm – Trưởng phòng Tổ chức Hành chính, Trung tâm Y tế Cao su tặng quà của Công đoàn Cơ quan cho bà Hạnh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/10/Anh-3-460x306.jpg)
Theo kế hoạch, ngày 9/10, tại tỉnh Bình Dương, CĐ Cao su VN tiếp tục trao tặng thêm một căn nhà “Mái ấm Công đoàn”, với mức hỗ trợ 35 triệu đồng, cho đoàn viên Phan Văn Bơ – công nhân KCS xưởng Dĩ An – Công ty TNHH MTV Chế biến Gỗ Đông Hòa (thuộc Công ty CP CN&XNK Cao su).
Tin, ảnh: Phan Thắng
Related posts:
Công đoàn Cao su Dầu Tiếng kỷ niệm 90 năm thành lập Công đoàn Việt Nam
Cao su Ea H’Leo có 100% chị em hoàn thành nhiệm vụ
Gần 200 phần quà và 3 căn nhà tình thương được Cao su Kon Tum trao tặng người lao động trong lễ phát...
Công ty mẹ Tập đoàn giành giải nhất toàn đoàn Hội thao khu vực II
Ký kết nghĩa giữa Công đoàn Cao su Bình Long và Nghệ An
Công đoàn, Đoàn thanh niên Cao su Ea H’leo phát động bảo vệ môi trường
Tổ chức khám bệnh cho 1.122 lao động nữ của 3 công ty trên địa bàn Kon Tum
NT Bình Lộc tổ chức hội chợ hỗ trợ công nhân khó khăn
Trao quà Tết cho công nhân khó khăn Cao su Ea H’Leo
Cao su Lộc Ninh trao thưởng cho 102 công nhân về trước kế hoạch