CSVNO – Ngày 30/8, ông Phan Mạnh Hùng, Chủ tịch Công đoàn CSVN trao tặng 3 giàn điện năng lượng mặt trời cho Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Chư Prông.
![Ông Phan Mạnh Hùng - Chủ tịch Công đoàn CSVN (thứ ba từ phải qua) cùng lãnh đạo Công đoàn Cao su Chư Prông trao biểu trưng giàn điện năng lượng mặt trời.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/09/Chu-Prong-460x346.jpg)
Mỗi giàn điện năng lượng mặt trời trị giá 20 triệu đồng được trao cho các đội sản xuất 27, 28 và 31 thuộc Nông trường cao su An Biên. Các đội sản xuất này nằm ở xã biên giới Ia Puh huyện Chư Prông xa địa bàn dân cư, chưa có điện lưới quốc gia. Việc trao giàn điện năng lượng mặt trời nhằm tạo điều kiện cho công nhân có nguồn điện thắp sáng và phục vụ nhu cầu giải trí, nắm bắt thông tin trong nước thông qua các kênh truyền hình quốc gia và địa phương.
Đây là việc làm mang nhiều ý nghĩa thiết thực của Công đoàn Cao su Việt Nam, thể hiện sự quan tâm cụ thể đến đời sống công nhân lao động, nhất là công nhân ở vùng sâu vùng xa, vùng biên giới, nơi còn thiếu nhiều điều kiện phục vụ cho nhu cầu thiết yếu của công nhân.
Hà Đức Thành
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Tặng quà Tết cho 200 công nhân Cao su Dầu Tiếng
Khối thi đua Công đoàn số 7: Trao quà cho 10 công nhân khó khăn
Tuyên dương 50 tập thể, 79 cá nhân điển hình học và làm theo Bác
Công đoàn Cụm Tây Nguyên bàn giao 15 căn nhà trong 6 tháng đầu năm
Hỗ trợ 220 triệu đồng cho các đơn vị tại Lào, Campuchia chống dịch Covid -19
Công đoàn Dầu Tiếng tặng 11 bộ âm thanh nhân “Tháng Công nhân”
Cao su Chư Prông trao nhà Mái ấm cho công nhân Rmah Grăng
Cao su Chư Prông giữ vững vị trí số 1 toàn đoàn Hội thao khu vực I
Công đoàn Cao su VN tập huấn nghiệp vụ thỏa ước lao động tập thể
Cao su Dầu Tiếng trao hơn 1.220 suất học bổng