CSVNO – Năm 2018, Công ty CPCS Sa Thầy phấn đấu khai thác 3.800 tấn mủ, năng suất đạt 1,43 tấn/ha, tiền lương bình quân 5,6 triệu đồng/người/tháng. Đây là những chỉ tiêu được thông qua tại Hội nghị Người lao động năm 2018 tổ chức vào sáng 13/3.
![Đón nhận cờ thi đua của VRG](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/DSC_0246.jpg)
Ngoài ra công ty còn phấn đấu thu mua 300 tấn mủ, gia công 200 tấn, tiêu thụ 4.200 tấn với giá bán bình quân 35,5 triệu đồng/tấn, doanh thu đạt trên 150 tỷ đồng, lợi nhuận 15,9 tỷ đồng.
Năm 2017 công ty khai thác được 2.428 tấn, đạt 121% kế hoạch và về đích trước thời gian 33 ngày. Công ty đã tiêu thụ hơn 1.900 tấn với sản phẩm chính là SVR10, giá bán bình quân đạt trên 34,1 triệu đồng/tấn.
![đón nhận cờ thi đua của CĐ CSVN](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/DSC_0263.jpg)
Với kết quả sản xuất kinh doanh khả quan trong năm qua, đời sống người lao động dần được cải thiện, nhất là thu nhập đã được nâng lên rõ rệt khi đạt mức bình quân 4,6 triệu đồng/người/tháng. Ngoài ra, hầu hết các hộ gia đình công nhân đều có kinh tế gia đình với việc trồng xen, tận dụng bờ lô, hợp thủy để nâng cao thu nhập.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Ông Hà Văn Khương - TV HĐTV VRG trao bằng khen của TGĐ VRG cho các cá nhân có thành tích xuất sắc trong lao động sản xuất 2017](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/DSC_0251.jpg)
Để ghi nhận những nỗ lực, cố gắng phấn đấu trong năm qua của tập thể người lao động, Bộ NN & PTNT tặng bằng khen cho 2 tập thể; VRG, CĐ CSVN tặng cờ thi đua xuất sắc. Bên cạnh đó, VRG và CĐ CSVN cũng đã trao tặng nhiều bằng khen cho các tập thể là các nông trường, tổ sản xuất và 36 cá nhân đã có thành tích xuất sắc trong lao động sản xuất năm 2017.
![Phó Chủ tịch CĐ CSVN Võ Việt Tài tặng bằng khen và hoa chúc mừng các cá nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/DSC_0269.jpg)
VĂN VĨNH
Related posts:
Tuyên truyền, nâng cao nhận thức phòng, chống dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp
Võ Đình Văn đạt "Bàn tay vàng" Cao su Chư Păh
Luồng gió mới từ các Nghị quyết của Đảng
"Thu nhập người lao động 2016 phấn đấu bằng 2015"
Ông Lê Thanh Tú kiêm giữ chức Chủ tịch HĐTV Cao su Quảng Nam
Trao sổ hưu cho nguyên Phó TGĐ VRG Trần Thoại
Cao su Chư Sê: Trao tặng 150 bộ mùng, mền phòng chống dịch Covid -19
Ký quy chế phối hợp giữa Đảng ủy VRG và Tỉnh ủy Sơn La
VRG được hỗ trợ hơn 73 tỷ đồng cho lao động người dân tộc thiểu số
Năm 2020 cung cấp ra thị trường sản phẩm cao su Organic