CSVNO – 55 đoàn viên thanh niên đại diện cho trên 700 đoàn viên thanh niên toàn công ty đã tập hợp tại tổ khai thác 11 của Nông trường Cao su Ia Nhin để hưởng ứng buổi lễ khởi động tháng thanh niên năm 2018 của đoàn thanh niên Công ty TNHH MTV Cao su Chư Păh.
![Bí thư đoàn TN Công ty Bùi Văn Sang trao quà cho các đoàn viên khó khăn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/DSC_0026.jpg)
Trong tháng thanh niên năm nay, đoàn thanh niên công ty sẽ triển khai nhiều hoạt động thiết thực gắn liền với đời sống, việc làm của đoàn viên trong công ty. Trong đó đáng chú ý nhất là 3 chương trình lớn gồm tổ chức cho tất cả các đoàn viên thanh niên trong công ty học tập Nghị quyết đại hội đoàn toàn quốc và của Tỉnh đoàn Gia Lai, điểm nhấn trong chủ đề này sẽ là buổi lễ tuyên dương 20 đoàn viên thanh niên xuất sắc trong hoạt động đoàn của công ty trong năm 2017.
![Các đoàn viên dọn dẹp trước cổng trạm y tế nông trường](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/DSC_0039.jpg)
Tiếp đến là chương trình được các đoàn viên chờ đợi nhất đó là buổi đối thoại giữa lãnh đạo công ty và đoàn cấp trên với trên 100 đoàn viên thanh niên; cuối tháng sẽ là chương trình giao lưu bóng đá mini lão tướng dành cho những đồng chí nguyên là cán bộ đoàn.
![Dọn dẹp trong khuôn viên nhà trẻ nông trường](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/03/DSC_0050.jpg)
Tại buổi lễ ra quân năm nay, đoàn thanh niên công ty đã trao 10 suất quà, mỗi suất trị giá 200 ngàn đồng cho 10 đoàn viên thanh niên có hoàn cảnh khó khăn trong cuộc sống, đồng thời tập trung thu dọn vệ sinh xung quanh khu vực trạm y tế và nhà trẻ của Nông trường Ia Nhin.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tin, ảnh: Văn Vĩnh
Related posts:
Đoàn Thanh niên Cao su Phước Hòa với Hành trình “Tuổi trẻ và những năm tháng không quên”
Bàn giao khu nhà ở Làng hữu nghị Thanh niên biên giới Lào - Việt
Đoàn TN Cao su Chư Păh: Phát huy vai trò xung kích trong sáng tạo trẻ
Chi đoàn Bệnh viện Đa khoa Cao su Dầu Tiếng: Trao thưởng Khuyến tài khuyến học
Chị Nguyễn Như Nguyệt tái đắc cử Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Tân Biên
Cao su Dầu Tiếng: Họp mặt kỷ niệm 85 năm thành lập Đoàn
Cao su Phước Hòa – Kampong Thom: Thực hiện nghiêm phòng chống dịch Covid-19
Dấu ấn Đoàn Thanh niên VRG nhiệm kỳ 2017 – 2022
Đoàn Thanh niên VRG ký quy chế phối hợp với Tỉnh đoàn Bình Phước
ĐTN Cao su Kon Tum: Nhiều hoạt động tiêu biểu trong lao động sản xuất