CSVNO – Ngày 27/4, Đoàn Thanh niên Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng đã phối hợp với Huyện đoàn Phú Riềng tổ chức lễ ra mắt công trình thanh niên số hóa thông tin tại Đền thờ vua Hùng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/04/5a98300ca0137f4d2602-1024x684.jpg)
Dự lễ có Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Phú Riềng Nguyễn Thị Xuân Hòa; Bí thư Tỉnh đoàn Bình Phước Trần Hoàng Trực.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/04/f15412b883a75cf905b6-1024x684.jpg)
Công trình thanh niên số hóa thông tin tại Đền thờ vua Hùng thực hiện số hóa thông tin bằng mã QR với 3 hình thức: đồ họa tiếng Việt, audio và đồ họa tiếng Anh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/04/fdd55a8985965ac80387-1024x684.jpg)
Người dân khi đến đền thờ có thể sử dụng điện thoại thông minh quét mã QR để biết các thông tin cần thiết về lịch sử quá trình hình thành và xây dựng, cấu trúc của Đền thờ vua Hùng, xã Phú Riềng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/04/fd463f88a2977dc92486-1024x684.jpg)
Công trình thể hiện vai trò tiên phong của đoàn viên, thanh niên 2 đơn vị nhằm cụ thể hóa nghị quyết của cấp ủy đảng, chính quyền về nhiệm vụ chuyển đổi số; thực hiện chương trình công tác đoàn năm 2023 với chủ đề “Năm chuyển đổi số các hoạt động của Đoàn”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/04/212e4cf7dfe800b659f9-1024x684.jpg)
THIÊN HƯƠNG – CTV
Related posts:
Thời cơ của ngành cao su
Công tác phối hợp giữa VRG và địa phương ngày càng tốt hơn
Dập dịch bệnh phấn trắng trên 5.000 ha cao su
Cao su Phước Hòa trả cổ tức 23%/mệnh giá
VRG thực hiện tốt phòng, chống tham nhũng, lãng phí
Đội ngũ người lao động giúp VRG gặt hái được nhiều thành tích
Thiếu công nhân tại Campuchia: Giải pháp nào tháo gỡ?
Một năm đáng tự hào của ngành nông nghiệp
Thi đua đồng bộ, hiệu quả tại Cao su Chư Păh
Cao su Lai Châu 2 và Công an tỉnh tổng kết quy chế phối hợp