CSVN – Vừa qua, tại Hà Nội, BTV Đoàn Khối Doanh nghiệp Trung ương (DNTW) tổ chức Lễ phát động thi đua chào mừng kỷ niệm 10 năm ngày thành lập Đảng bộ Khối (11/4/2007 – 11/4/2017) và Đại hội Đoàn các cấp tiến tới Đại hội Đại biểu Đoàn Khối DNTW lần thứ III, Đại hội Đoàn toàn quốc lần thứ XI, nhiệm kỳ 2017 – 2022. Anh Thái Bảo Tri – UV BCH Đoàn Khối DNTW, Bí thư ĐTN VRG đã tham dự và tham gia ký cam kết thi đua cùng với các đơn vị trực thuộc Khối.
Tại buổi lễ, thay mặt BTV Đoàn Khối, anh Hồ Xuân Trường – Ủy viên BTV Trung ương Đoàn, Bí thư Đoàn Khối DNTW đã phát động Đoàn viên, thanh niên thi đua phát huy vai trò xung kích, sáng tạo, tình nguyện trong thực hiện nhiệm vụ chính trị góp phần nâng cao hiệu quả sản xuất kinh doanh; đẩy nhanh tiến độ, đảm bảo chất lượng các dự án, công trình của doanh nghiệp; nâng cao hiệu quả phong trào thi đua đảm nhận công trình, phần việc thanh niên năm 2016.
Trước sự chứng kiến của lãnh đạo Đảng ủy Khối, Trung ương Đoàn, đại diện Đoàn Thanh niên 35 đơn vị trong Khối đã ký cam kết thi đua với các chỉ tiêu: Toàn Khối phấn đấu thực hiện 1.000 công trình thanh niên. Trong đó, Bí thư Trung ương Đoàn Nguyễn Anh Tuấn đề nghị mỗi đơn vị trong Khối DNTW có ít nhất một công trình thanh niên liên quan đến lĩnh vực ứng dụng khoa học công nghệ mới, ứng dụng những sáng kiến mới, cải tiến mới vào sản xuất kinh doanh của đơn vị mình.
Bên cạnh đó, tổ chức các hoạt động an sinh xã hội, tình nguyện vì cuộc sống cộng đồng với tổng giá trị phấn đấu đạt 30 tỷ đồng. 100% các cấp bộ Đoàn trong Khối tổ chức tốt Đại hội Đoàn các cấp theo đúng kế hoạch của BTV Đoàn Khối; phấn đấu giới thiệu 3.500 Đoàn viên ưu tú cho Đảng, tỷ lệ Đoàn viên ưu tú do Đoàn giới thiệu được kết nạp Đảng đạt 60% trở lên…
T.T
Related posts:
- Thế hệ trẻ viết tiếp trang sử vẻ vang
- Đoàn Khối Doanh nghiệp TW đón nhận Huân chương Lao động hạng Nhì
- Đồng chí Lê Quốc Bảo trúng cử Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Dầu Tiếng
- Đoàn thanh niên Cao su Kon Tum quyên góp trên 117 triệu đồng cho con công nhân bị ung thư
- Bí thư Chi đoàn gương mẫu ở Nông trường Lai Uyên
- Hiệu quả phong trào thi đua nước rút của Đoàn thanh niên cao su Tân Biên
- Anh Hồ Xuân Bắc tái đắc cử Bí thư Đoàn Cao su Mang Yang
- Nhiều công trình, phần việc thanh niên có ý nghĩa thiết thực
- Trưởng thành từ quyết định xa quê lập nghiệp
- Là thanh niên đừng ngại học hỏi