CSVNO – Trong 2 ngày 17 & 18/12, Đoàn công tác do ông Trần Công Kha – Bí thư Đảng ủy, Phó TGĐ, Chủ tịch danh dự Hội Doanh nhân trẻ VRG dẫn đầu đã thăm và tặng quà thanh niên công nhân và người lao động bị ảnh hưởng bởi bão lũ tại 3 công ty cao su Quảng Nam, Nam Giang – Quảng Nam và Quảng Ngãi.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/z2236116092591_e25e671641e1108abaf382347831cdf7-1024x606.jpg)
Phát huy truyền thống “tương thân tương ái” nhằm chung tay hỗ trợ các công ty cao su miền Trung khắc phục thiệt hại sau bão lũ, vừa qua, Hội Doanh nhân trẻ và Đoàn Thanh niên VRG đã quyên góp ủng hộ với số tiền 512,3 triệu đồng. Trong đó, Hội Doanh nhân trẻ VRG quyên góp được 341,5 triệu đồng và ĐTN VRG quyên góp 170,8 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/z2236122919036_42386c41b9a5d361c2e2d9584f678fb6-1024x442.jpg)
Toàn bộ số tiền quyên góp được ủng hộ 7 công ty miền Trung (Quảng Nam, Nam Giang – Quảng Nam, Quảng Ngãi, Quảng Trị, Hà Tĩnh, Hương Khê – Hà Tĩnh, Nghệ An) để khắc phục thiệt hại sau bão, giúp người lao động nhanh chóng ổn định cuộc sống và sớm trở lại sản xuất.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/z2238387354257_4b1bd9b8c6e1d8f320b56c868a736de2-1024x670.jpg)
Trong 2 ngày, Đoàn công tác đã đến thăm hỏi, động viên và trao tặng 300 suất quà (1 triệu đồng/suất) cho thanh niên công nhân và người lao động tại 3 công ty cao su Quảng Nam, Nam Giang – Quảng Nam và Quảng Ngãi. Đoàn cũng tặng 22 thùng quần áo cho CNLĐ. Các công ty còn lại sẽ chuyển tiền về tài khoản đơn vị tổ chức trao quà.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/z2238388375445_c918dadfd8c137e050f732387908701c-1024x602.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/z2236117020461_914b73f30770b6e0e162df333ce11e23-1024x601.jpg)
Trong chuyến công tác, Đoàn đã làm việc với 3 công ty về hoạt động sản xuất kinh doanh, tình hình ảnh hưởng bão lũ vừa qua và phương hướng khắc phục. Đoàn cũng khảo sát dự án của 2 công ty Quảng Nam, Quảng Ngãi nhằm nâng cao hiệu quả sử dụng đất.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/z2238395323278_3002a83a9df24be8efeae85fad7f26f1-1024x592.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/z2238396114528_0d7e9c88d5feb5618e1db079d4db31d9-1024x768.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/z2236114682253_473541f72f02eef2fc298c49fc686d22-1024x531.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/z2236120171089_e2d6148cad04456c949e6caa2b2ee3e7-1024x527.jpg)
TRẦN HUỲNH – CTV
Related posts:
Cao su Bà Rịa, Hòa Bình cần định hướng phát triển gắn với địa phương
Quyết định từ phong trào thi đua nước rút
Tiêm vaccine đồng loạt cho người lao động tại các công ty cao su tỉnh Kampong Thom, Campuchia
Sôi nổi hoạt động thanh niên tình nguyện hè ở Cao su Phước Hòa
"Phát huy truyền thống, đoàn kết, quyết tâm vượt qua khó khăn, phấn đấu hoàn thành cao nhất kế hoạch...
ĐTN cao su Đồng Phú: 100% đoàn viên thi đua vượt sản lượng từ 5% trở lên
Cao su Phú Riềng xuất sắc toàn diện năm 2020
Cơ hội cho cao su mở rộng thị trường
ĐTN Cơ quan VRG: Thực hiện công tác an sinh xã hội tại Campuchia
Anh Trương Quang Phục được tuyên dương Thanh niên tiêu biểu toàn quốc làm theo lời Bác