CSVNO – Chiều 9/5 tại NT Suối Cát, Công đoàn Công ty CPCS Sa Thầy đã tổ chức lễ phát động “Tháng CN” và hưởng ứng Tháng hành động về ATVSLĐ. Đến dự và phát biểu buổi lễ có Phó Chủ tịch thường trực CĐ CSVN Phan Tấn Hải, đại diện CĐ một số đơn vị trên địa bàn Gia Lai – Kon Tum.
![Trao tặng 2 căn nhà MACĐ cho 2 CN có hoàn cảnh khó khăn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0120a.jpg)
Tại lễ phát động CĐ công ty đã trao tặng 2 căn nhà mái ấm CĐ cho 2 gia đình CN có hoàn cảnh khó khăn là CN Hà Văn Luật – CN NT Suối Đá và CN Đinh Thế Văn – CN NT Bãi Lau, mỗi căn nhà trị giá 45 triệu đồng và trao tặng 2 công trình ánh sáng CĐ cho 2 NT Suối Đá và Bãi Lau với tổng giá trị 55 triệu đồng, trong đó đơn vị kết nghĩa là CĐ KCN Nam Tân Uyên hỗ trợ 5 triệu đồng.
![Lãnh đạo công ty và CĐ công ty trao số tiền hỗ trợ chương trình ánh sáng CĐ cho đại diện NT Suối Đá](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0118.jpg)
Ngoài ra, dịp này Công ty CP Cao su Sa Thầy cũng tặng 50 suất quà cho các gia đình CN có hoàn cảnh khó khăn, mỗi suất quà trị giá 300 ngàn đồng. Tuy giá trị mỗi suất quà không lớn, những hết sức có ý nghĩa và ấm lòng CN trước khi bước vào mùa vụ khai thác mới.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Lãnh đạo công ty và CĐ trao tặng những suất quà ý nghĩa cho CN khó khăn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0113.jpg)
Trong chương trình hành động của Tháng CN, CĐ công ty sẽ tiếp tục tổ chức đi thăm, tặng quà cho những gia đình CN có hoàn cảnh khó khăn, nhất là những CN mới. Tổ chức tuyên dương, khen thưởng những cá nhân và tập thể có thành tích xuất sắc trong Tháng CN.
Cùng với đó, CĐ cũng sẽ tổ chức tập huấn nghiệp vụ, đối thoại và tổ chức cho CB.CNV đi tham quan du lịch, chăm lo tốt hơn nữa đến đời sống của lao động nữ, lao động là đồng bào dân tộc thiểu số, tổ chức một số hoạt động cho con em người lao động như tết tiếu nhi, hoạt động từ thiện khác…
![Phó TGĐ công ty Đặng Ưng trao quà cho CN khó Khăn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_01111.jpg)
![Chủ tịch CĐ công ty Tạ Thúc Bình trao quà cho CN khó khăn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_0108.jpg)
VĂN VĨNH
Related posts:
VRG sẽ ký kết thỏa thuận hợp tác với TKV
Tuyên dương 8 Cán bộ Công đoàn của 4 công ty cao su
248 đại biểu dự Đại hội Công đoàn Cao su Việt Nam khóa IX
Cao su Chư Sê: Tổ chức tốt ăn giữa ca
Xét tặng giải thưởng Cao su Việt Nam năm 2016
Công đoàn Cao su Bình Long trao quà trung thu cho các cháu thiếu nhi tại địa phương
Công đoàn Cao su Lộc Ninh: Phát huy vai trò của tổ chức Công đoàn trong tình hình dịch Covid - 19 ph...
Công đoàn Cao su Chư Prông: Thi “Mâm cơm cuối tuần”
Bế giảng lớp nghiệp vụ Công đoàn K149
Gần 200 phần quà và 3 căn nhà tình thương được Cao su Kon Tum trao tặng người lao động trong lễ phát...