CSVNO – Ngày 3/11, tại tổ 11, ấp 1, xã Tân Khai (Hớn Quản, Bình Phước), Công đoàn Cao su Bình Long tổ chức bàn giao “Mái ấm Công đoàn” cho chị Phạm Thị Ngọc Hơn, công nhân khai thác mủ tổ 4, NT Đồng Nơ.
![Lãnh đạo CĐ công ty chụp hình cùng gia đình chị Hơn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/11/cđbl-460x306.jpg)
Căn nhà có diện tích 65m2, tường xây, mái lợp tôn, nền lát gạch men, tổng kinh phí xây dựng 100 triệu đồng. Trong đó, kinh phí Công đoàn công ty hỗ trợ 35 triệu đồng từ nguồn quỹ “Mái ấm Công đoàn”, số còn lại do gia đình góp thêm.
Ông Trần Văn Trung -, Chủ tịch Công đoàn Cao su Bình Long, cho biết từ đầu năm đến nay, công ty đã hỗ trợ kinh phí xây dựng 4 “Mái ấm Công đoàn”, bình quân mức hỗ trợ 35 triệu đồng/căn.
Ngọc Nguyên
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Công đoàn Cao su Việt Nam tạo dấu ấn quan trọng trong thành quả của VRG
Cao su Chư Prông trao 3 nhà Mái ấm cho công nhân khó khăn
Hoạt động Tháng CN 2014: Thiết thực, hiệu quả
Bình xét giải thưởng Cao su VN
Cao su Chư Păh trao thưởng 524 học sinh
“Luyện tay nghề, thi thợ giỏi” - Phong trào trọng tâm của hoạt động Công đoàn
NT Đoàn Văn Tiến tổ chức Đại hội điểm CĐ cơ sở
Công đoàn Cao su Nghệ An: Cùng đoàn kết vượt khó
Hiệu quả từ cuộc thi "vườn rau sạch"
Ông Lê Văn Thủy tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Cao su Bình Long