CSVNO – Trước thềm Đại hội đại biểu Đoàn thanh niên VRG lần thứ VII, Đoàn thanh niên VRG đã tổ chức Lễ ký kết chương trình phối hợp giai đoạn 2017 – 2019 với Tỉnh đoàn Đồng Nai. Đồng thời, tổ chức các hoạt động an sinh xã hội tại Đồng Nai.
![Đ/c Nguyễn Cao Cường - Bí thư Tỉnh đoàn Đồng Nai và Đ/c Thái Bảo Tri - Bí thư ĐTN VRG trao đổi bản ký kết quy chế kết hợp](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/18339038_10211767945689402_1953752823_o.jpg)
![ĐTN VRG tặng quà kỷ niệm cho Tỉnh đoàn Đồng Nai](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/18289771_10211767945769404_758511584_o.jpg)
![ĐTN VRG thăm và tặng quà các gia đình có hoàn cảnh khó khăn của TCT CS Đồng Nai](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/HOA_3497.jpg)
Đại hội đại biểu Đoàn thanh niên VRG lần thứ VII, nhiệm kỳ 2017 – 2022 sẽ khai mạc vào lúc 13h ngày 4/5/2017 tại Hội trường Văn hóa Suối Tre, TCT CS Đồng Nai.
Trước đó, sáng 4/5, ĐTN VRG đã tổ chức cho đại biểu dự Đại hội Đoàn tham gia các hoạt động an sinh xã hội, thăm hỏi gia đình truyền thống 4 thế hệ công nhân cao su.
Tại các buổi gặp gỡ các gia đình, ĐVTN các đơn vị có dịp hiểu thêm về những giá trị truyền thống của ngành cao su, của công nhân cao su, từ đó hun đúc thêm lòng yêu nước, yêu ngành và thôi thúc nhiệt huyết tuổi trẻ ra sức phấn đấu, học hỏi, trau dồi, rèn luyện thêm kỹ năng, nghiệp vụ để đóng góp vào sự phát triển chung của ngành cao su.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Dịp này, ĐTN VRG đã thăm và trao phần quà trị giá 2 triệu đồng cho mỗi gia đình. Tổng trị giá cho hoạt động an sinh xã hội dịp này là 20 triệu đồng.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/HOA_3594.jpg)
Cũng trong sáng 4/5, Đoàn Thanh niên VRG đã ký kết chương trình phối hợp hoạt động giai đoạn 201 – 2019.
Phát biểu tại buổi lễ ký kết, đồng chí Nguyễn Cao Cường – Bí thư Tỉnh đoàn Đồng Nai nhấn mạnh: “Trong thời gian tới, tôi tin tưởng rằng ĐTN VRG và Tỉnh đoàn Đồng Nai có những gắn kết hơn nữa trong công tác phối hợp giữa hai bên để hoạt động Đoàn và phong trào thanh niên ngày càng phát triển hơn nữa”.
Theo đó, trong thời gian tới, ĐTN VRG và Tỉnh Đoàn Đồng Nai sẽ kết hợp đẩy mạnh công tác tuyên truyền, giáo dục ĐVTN, thế hệ trẻ. Vận động, phát triển các phong trào xung kích tình nguyện, đồng hành cùng thanh niên lập thân lập nghiệp, đẩy mạnh phong trào sáng kiến cải tiến, ứng dụng khoa học kỹ thuật vào thực tiễn. Tích cực tham gia xây dựng tổ chức Đoàn ngày càng vững mạnh.
![Các đại biểu dự Đại hội chụp ảnh lưu niệm](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/18296937_10211767945969409_371249520_o.jpg)
Quỳnh Mai – Tùng Châu
Related posts:
Cao su Bà Rịa tặng quà Xuân yêu thương cho công nhân khó khăn
Đoàn Thanh niên Cao su Chư Păh: Trao quà con công nhân khó khăn
Anh Dương Ngọc Luân đắc cử Bí thư Đoàn Cao su Chư Prông
Thanh niên Cao su Đồng Nai góp sức xây dựng đơn vị vững mạnh
Tin hoạt động ĐTN các cấp
Nguyễn Văn Quý - Người thợ trẻ giỏi toàn quốc
Cao su Việt Lào tham dự Hội trại thiếu niên huyện Bachiang
Thiếu niên nhi đồng là nguồn cảm hứng trong hoạt động
Cao su Ea H'Leo có hai cán bộ Đoàn được vinh danh
Truyền thống vẻ vang của ngành là động lực để thế hệ trẻ phấn đấu, góp sức vượt khó