CSVNO – Vừa qua Đoàn Thanh niên (ĐTN) Công ty Cổ phần Cao su Bà Rịa đã phối kết hợp cùng 2 cơ sở Đoàn kết nghĩa là Huyện đoàn Châu Đức và ĐTN Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu tổ chức Lễ ra quân Tháng Thanh niên năm 2022 và thực hiện Công trình Thanh niên chào mừng Đại hội Đoàn các cấp.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/03/z3249631377364_6431a16dcedf34da2d564a0078df244f-1024x731.jpg)
Được sự đồng ý của lãnh đạo công ty, ngay sau lễ ra quân phát động Tháng Thanh niên, toàn thể Cán bô, ĐVTN đã tiến hành thực hiện Công trình Thanh niên “Tuyến đường Thanh niên kiểu mẫu” với các phần việc như: Trồng cây xanh, sơn mới, vẽ tranh cổ động trên tường rào cơ khí Nông trường Bình Ba, lắp 15 bóng đèn năng lượng mặt trời, trang bị 6 thùng rác, cổng chào. Thực hiện lắp đặt 42 trụ treo cờ Tổ quốc cho từng gia đình trên tuyến đường Đức Trung, tổ 7, ấp Đức Trung, xã Bình Ba (hẻm Đức Trung 2, bên hông tường rào Xưởng cơ khí cũ thuộc Nông trường Bình Ba)..
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/03/z3249631371343_ab2f7f3b5029703bc1b1126ffbe9e0f4-1024x726.jpg)
Đây là một trong số nhưng công trình, phần việc thanh niên mà ĐTN Thanh niên công ty thực hiện theo kế hoạch của Ban Thường vụ Tỉnh đoàn Bà Rịa – Vũng Tàu về việc tổ chức Tháng Thanh niên năm 2022 nhằm thiết thực lập thành tích chào mừng Đaị hội Đoàn các cấp nhiệm kỳ 2022 – 2027. Tổng trị giá công trình thực hiện là 60 triệu đồng do 3 đơn vị Đoàn phối hợp thực hiện. Công trình Thanh niên trên đã phục vụ lợi ích thiết thực cho cộng đồng, gắn liền với công tác tuyên truyền vận động xây dựng nông thôn mới trên địa bàn công ty đứng chân.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/03/z3249631368962_86e9553efc0114764ed6bc3fc3fd4742-1024x694.jpg)
CHÍ CƯỜNG – VP
Related posts:
Công trình thanh niên: "Cơ quan, nông trường, nhà máy thanh toán không dùng tiền mặt"
300 người lao động Cao su Phú Riềng hiến máu tình nguyện
7 thanh niên ngành cao su được tuyên dương Thanh niên tiên tiến
Thanh niên ngành cao su góp sức hợp tác văn hóa ASEAN
Quyên góp hỗ trợ 171 triệu đồng chương trình "Xuân tình nguyện 2018"
Lê Quốc Bảo - thủ lĩnh thanh niên tiêu biểu
Tuổi trẻ Đoàn khối DNTW đặt mục tiêu 30 tỷ đồng cho hoạt động an sinh xã hội
Cao su Mang Yang tổ chức hội thao năm 2022
"Mỗi người lao động, một ý tưởng sáng tạo"
Anh Hồ Hải Đăng tái đắc cử Bí thư Đoàn Cao su Hà Tĩnh.