CSVNO – Ngày 23/7, Công ty Cổ phần Cao su Bà Rịa đã tổ chức Liên hoan tuyên dương 143 con ngoan trò giỏi và trao Học bổng Nguyễn Đức Cảnh năm 2019.
![67266316_1126494677557527_2273839927990943744_o](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/67266316_1126494677557527_2273839927990943744_o.jpg)
Đây là việc làm có ý nghĩa thiết thực, khơi dậy truyền thống hiếu học, động viên và khuyến khích việc đào tạo, bồi dưỡng nhân tài. Tại buổi Liên hoan, Công ty đã tuyên dương 143 em học sinh đã có thành tích xuất sắc trong năm học 2018-2019.
![67239726_1126494610890867_5927783196149153792_o](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/67239726_1126494610890867_5927783196149153792_o.jpg)
![67238970_1126494500890878_5222387018813669376_o](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/67238970_1126494500890878_5222387018813669376_o.jpg)
Theo đó, khen thưởng cho 143 em học sinh (trong đó, cấp 1 là 35 em, cấp 2 là 82 em, cấp 3 là 26 em), giá trị tiền thưởng học sinh cấp 1 là 300 ngàn đồng/em, cấp 2 là 400 ngàn đồng/em, cấp 3 là 500 ngàn đồng/em.
Tổng tiền khen thưởng cho các em con ngoan trò giỏi là 56,3 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![67832574_1126494530890875_7975758344595963904_o](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/67832574_1126494530890875_7975758344595963904_o.jpg)
![67751814_1126494697557525_1607179489467432960_o](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/67751814_1126494697557525_1607179489467432960_o.jpg)
Đồng thời, công ty cũng đã trao 45 suất học bổng Nguyễn Đức Cảnh dành cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn đạt thành tích trong học tập. Gía trị học bổng Nguyễn Đức Cảnh cấp 1 là 500 ngàn đồng/em, cấp 2 là 700 ngàn đồng/em, cấp 3 là 1 triệu đồng/em.
Tổng tiền thưởng học bổng là 36,7 triệu đồng.
![67479788_1126494790890849_9038229689079955456_o](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/67479788_1126494790890849_9038229689079955456_o.jpg)
Tại buổi liên hoan, Đoàn Thanh niên công ty cũng đã trao tặng 6 suất học bổng “Tiếp sức đến trường” ( mỗi suất trị giá 500.000đ) cho 6 em học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn đạt thành tích học tập tốt trong năm vừa qua để đồng hành cùng các em, chia sẻ giúp đỡ các em một phần nào những khó khăn trong cuộc sống.
![67959934_1126494900890838_7815290897469276160_o](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/67959934_1126494900890838_7815290897469276160_o.jpg)
![67490449_1126494350890893_1722180240999972864_o](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/67490449_1126494350890893_1722180240999972864_o.jpg)
Được biết, chương trình tuyên dương con ngoan trò giỏi và trao Học bổng Nguyễn Đức Cảnh là một trong những hoạt động khuyến học khuyến tài hàng năm của Công ty dành cho các em là con CB CNVC-NLĐ trong toàn Công ty đã có thành tích xuất sắc trong các lĩnh vực học tập, văn hóa, văn nghệ, TDTT.
Chú trọng công tác khuyến học khuyến tài, ươm mầm những tài năng thế hệ tương lai luôn được lãnh đạo công ty chú trọng, khích lệ và động viên khen thưởng con em CB CNVC LĐ toàn công ty, góp phần giúp NLĐ yên tâm công tác, cống hiến lâu dài cho đơn vị.
MINH TÂM – CHÍ CƯỜNG
Related posts:
Thanh niên xung phong Tỉnh đoàn Hà Tĩnh trồng mới 100 ha cao su
Đoàn Thanh niên Cao su Đồng Nai thăm, tặng quà gia đình thương binh liệt sĩ
Cao su Mang Yang: Tổ chức giới thiệu việc làm cho đoàn viên thanh niên
Chị Nguyễn Thị Thanh Thúy tái đắc cử Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Đồng Nai
Thanh niên VRG tiếp sức đến trường và khám chữa bệnh ở miền núi Quảng Nam
Tuyên dương “Tuổi trẻ sáng tạo” cho 48 đoàn viên thanh niên 4 công ty cao su
Đoàn Thanh niên Cao su Chư Păh ra quân thực hiện công trình Thanh niên
ĐTN Cao su Kon Tum, Mang Yang: Nhiều kế hoạch thăm hỏi, tặng quà công nhân cuối năm
Anh Lê Trung Dũng tái đắc cử Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Quảng Trị
Sôi nổi cuộc thi tìm hiểu Lịch sử Công nhân Cao su Dầu Tiếng