CSVN – CĐ Cao su VN cho biết sẽ tổ chức Lễ vinh danh hơn 200 “Công nhân Cao su VN ưu tú” lần I năm 2017 tại 2 khu vực: Đông Nam bộ, TP.HCM tổ chức tại TCT Cao su Đồng Nai vào ngày 9/5 và khu vực Tây Nguyên, Duyên hải miền Trung tổ chức tại Công ty TNHH MTV Cao su Krông Buk vào ngày 12/5.
![Ảnh: Minh Tâm](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/04/TRẦN-MINH-TÂM-Vững-tay.jpg)
Danh hiệu “Công nhân Cao su VN ưu tú” là giải thưởng nhằm vinh danh Đoàn viên, CNLĐ đang công tác tại các công ty, có thành tích đặc biệt xuất sắc về chuyên môn, tiêu biểu về đạo đức. Trong đó, ưu tiên lao động trực tiếp sản xuất; CNLĐ là đồng bào dân tộc thiểu số; CNLĐ có sáng kiến trong lao động sản xuất, đạt thành tích cao tại Hội thi thợ giỏi thu hoạch mủ cấp ngành và tại đơn vị.
Giải thưởng nhằm động viên, khích lệ CNLĐ phát huy tinh thần lao động sáng tạo, vượt qua khó khăn, phấn đấu thi đua hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, tích cực tham gia các hoạt động CĐ và được tập thể tín nhiệm. Danh hiệu được công bố và trao định kỳ 1 năm/lần vào dịp Tháng Công nhân hàng năm. Mỗi danh hiệu gồm giấy chứng nhận, biểu trưng danh hiệu “Công nhân Cao su VN ưu tú” và tiền thưởng. Mỗi cá nhân chỉ được nhận danh hiệu 1 lần.
Huệ Văn
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Cao su Dầu Tiếng trao 104 suất học bổng cho học sinh giỏi
Khởi công xây dựng trụ sở Công đoàn CSVN
Công đoàn Cao su Tân Biên thăm, chúc Tết người lao động Cao su Mê Kông
Cao su Chư Păh bế mạc giải quần vợt mở rộng chào mừng các ngày lễ
Công đoàn Cao su Đồng Nai: Nhiều đổi mới trong hoạt động
Hãy lắng nghe ý kiến người lao động
Cơ quan Công đoàn Cao su Việt Nam hoàn thành tốt các mục tiêu đề ra
Cao su Kon Tum trao nhà tình thương cho công nhân
Bàn giao Công đoàn MDF VRG Dongwha trực thuộc Công đoàn Cao su VN
Bà Phan Thị Huyển tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Tạp chí Cao su Việt Nam