CSVNO – Trong 2 ngày 11 và 14/12, Công đoàn cơ sở Nông trường III và Nông trường VII, Công ty TNHH MTV Cao su Lộc Ninh đã tổ chức lễ bàn giao 2 căn nhà Mái ấm Công đoàn cho công nhân khai thác có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở.
![Công đoàn cơ sở Nông trường III trao nhà cho công nhân Đặng Thị Loan](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/12/LN-1-460x304.jpg)
Căn nhà thứ nhất do Công đoàn cơ sở Nông trường III trao tặng cho gia đình công nhân Đặng Thị Loan tại ấp 6 xã Lộc Thuận (Lộc Ninh). Chị Loan là công nhân có hoàn cảnh đơn thân và nuôi con nhỏ. Chị vào làm công nhân khai thác từ năm 2001, là Chiến sỹ thi đua nhiều năm liền. Căn nhà có diện tích sử dụng 72m², được xây dựng trên đất do gia đình tặng. Trị giá căn nhà là 100 triệu đồng, trong đó Công đoàn cơ sở Nông trường III hỗ trợ 35 triệu đồng.
![Công đoàn cơ sở Nông trường VII trao nhà cho vợ chồng công nhân NGuyễn Anh Tuấn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/12/LN-460x304.jpg)
Căn thứ hai do Công đoàn cơ sở Nông trường VII trao cho gia đình vợ chồng anh Nguyễn Anh Tuấn, công nhân khai thác mủ Tổ 1 – Đội 2. Căn nhà có diện tích sử dụng 93m² tọa lạc tại Ấp 3B xã Lộc Thuận (Lộc Ninh). Tổng trị giá căn nhà là 60 triệu đồng, trong đó Công đoàn cơ sở Nông trường VII hỗ trợ 20 triệu đồng. Vợ chồng anh Nguyễn Anh Tuấn vào làm công nhân từ năm 2009. Năm nào hai vợ chồng đều hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ.
Đức Trọng
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Thành lập CĐ Ban quản lý Gỗ MDF Kiên Giang
Cao su Điện Biên tổ chức Đêm hội trăng rằm 2022
Công đoàn đồng hành vì việc làm, đời sống công nhân
Sẽ tặng danh hiệu “Công nhân cao su ưu tú” cho 300 CNVCLĐ
Công đoàn Cao su Việt Nam trao nhà Mái ấm công đoàn cho công nhân Cao su Kon Tum
Công đoàn CSVN: Đối thoại và tặng quà người lao động các đơn vị Tây Nguyên
Công đoàn Cao su Đồng Nai đổi mới nhiều phương thức hoạt động
Trao quà cho con công nhân Cao su Lai Châu
Geru Star trao hỗ trợ xây nhà “Mái ấm Công đoàn” cho người lao động
Công đoàn đã tạo nhiều dấu ấn trong phong trào thi đua yêu nước 5 năm qua