CSVNO – Từ ngày 5 – 7/10, nhân dịp lễ Chum Ben, Công đoàn Công ty CPCS Bà Rịa Kampong Thom đã tổ chức hội thao với 3 môn thi đấu bóng chuyền, kéo co, nhảy bao bố, với tổng số tiền thưởng 3.400.000 Riel.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/10/59e76d7cb8f26cac35e3-1024x768.jpg)
Hội thao với sự tham gia của 12 đội; gồm 10 đội sản xuất của 2 nông trường, một đội khối văn phòng và một đội liên quân bảo vệ, nhà máy và tổ vận tải, chia thàng 4 bảng đấu.
Sau 3 ngày hội thao diễn ra sôi nổi, giải nhất bóng chuyền nam thuộc về đội 1 Nông trường Ou Thum; giải nhì, giải ba và khuyến khích lần lượt đội 2, đội 3, đội 4 Nông trường Ou Tuek Thla.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/10/08359ffe5670822edb61-1024x768.jpg)
Giải nhất kéo có thuộc về nhà máy chế biến, nhì thuộc về đội 2 và giải ba thuộc về đội 5 Nông trường Ou Thum, giải khuyến khích thuộc về đội cơ quan công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Về môn thi nhảy bao bố, giải nhất đơn nam thưộc về anh Chuon Chan – Đội 5 Nông trường Ou Tuek Thla. Giải nhất đơn nữ thuộc về chị Kheng Chik – Đội 2 Nông trường Ou Thum.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/10/8332f0f7977943271a68-1024x768.jpg)
Bên cạnh đó, để người lao động có một mùa lễ Chum Ben diễn ra vui vẻ, đầm ấm và ý nghĩa, công ty cho công nhân được nghỉ lễ 3 ngày và được hưởng lương theo quy định. Công ty cũng phát quà cho công nhân trị giá 45.000 Riel gồm gạo, đường, nước mắm và dầu ăn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/10/a31b80f0477e9320ca6f-1024x768.jpg)
Đặc biệt, công ty còn phát cho 10 đội sản xuất ở 2 nông trường và nhà máy chế biến với thanh tra bảo vẹ vận tải mỗi đơn vị 1 con heo 100 kg để làm thịt chia đều cho người lao động trong đội. Để không bị mất mủ do nghỉ lễ dài ngày, hai Nông trường đã vận động công nhân cạo thêm 5 nhát cạo bù vào tháng 10, góp phần để hoàn thành và vượt kế hoạch sản lượng của Tập đoàn giao.
NGUYỄN DƯƠNG
Related posts:
Niềm vui từ những ngôi nhà "Mái ấm Công đoàn"
Công đoàn Cao su Phước Hòa tập huấn 264 cán bộ cơ sở
Cao su Chư Prông phấn đấu có trên 75% CNLĐ tiên tiến
Công đoàn Cao su Krông Buk, Gỗ Thuận An tặng quà người lao động khó khăn
Nhiều hoạt động ý nghĩa chăm lo đời sống người lao động trong 6 tháng đầu năm
Cao su Sa Thầy hỗ trợ 742 bi giếng cho người lao động
Cao su Dầu Tiếng hỗ trợ kinh phí đến trường cho học sinh khó khăn
Công đoàn Cao su VN tổ chức hội nghị trực tuyến lần thứ 3
Mái ấm Công đoàn: Điểm tựa "an cư lạc nghiệp"
Trao 3 nhà "Mái ấm Công đoàn" cho công nhân Cao su Bình Long