CSVNO – Nhằm thắt chặt mối quan hệ giữa các buôn làng có cao su đứng chân với Đoàn thanh niên công ty, nhân dịp Tết Nguyên đán vừa qua, Đoàn thanh niên Công ty TNHH MTV Cao su Chư Păh đã phối hợp với Công đoàn công ty tổ chức đêm giao lưu văn nghệ với làng Opếch của xã Ia Pếch – huyện Ia Grai và trao tặng 15 suất quà cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn của làng, mỗi suất trị giá 200 ngàn đồng.
![Lãnh đạo Cty Chư Păh tặng quà cho trẻ em làng Opếch](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/02/DSC_0154-620x416.jpg)
Tại buổi giao lưu văn nghệ, các đoàn viên thanh niên của công ty đã cùng với thanh niên xã đoàn Ia Pếch thể hiện những ca khúc hát về mùa xuân, ca ngợi Bác Hồ, mừng Đảng – mừng xuân…Cùng với đó là những bài ca tiếng hát đặc sắc của núi rừng Tây Nguyên bên cạnh những ché rượu cần, điệu xoang.
![CT HĐTV Công ty Phạm Đình Luyến trao qà cho các cháu có hoàn cảnh khó khăn của làng Opếch](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/02/DSC_0152-620x416.jpg)
Dịp này, đoàn thanh niên của công ty cũng đã tặng cho 2 chi đoàn thuộc xã đoàn Ia Pếch mỗi đơn vị một bộ lưới bóng chuyền.
![P. Bí thư đoàn thanh niên cty Bùi Thị Duyên tặng quà cho đại diện xã đoàn Ia Pếch](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/02/DSC_0158-620x416.jpg)
Đây là một hoạt động thường niên của đoàn thanh niên và Công đoàn Công ty THH MTV Cao su Chư Păh đối với các buôn làng ở vùng sâu vùng xa, nơi có nhiều hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, nhằm giúp các cháu khó khăn có một cái tết cổ truyền vui vẻ, ấm cúng, thắm đậm nghĩa tình.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Đoàn viên thanh niên của công ty giao lưu văn nghệ với thanh niên làng Opếch](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/02/DSC_0176-620x416.jpg)
Một số hoạt động của đoàn viên thanh niên tại buổi giao lưu:
![phát bánh kẹo cho các cháu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/02/DSC_0161-620x416.jpg)
![Đông đảo bà con dân làng đến xem và cổ vũ cho buổi giao lưu văn nghệ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/02/DSC_0170-620x416.jpg)
![Cùng thưởng thức rượu cần, gà nướng bên tiếng nhạc đêm xuân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/02/DSC_0196-620x416.jpg)
Tin, ảnh: Gia Linh
Related posts:
Thanh niên ngành cao su góp sức hợp tác văn hóa ASEAN
Cao su Phước Hòa tổ chức Xuân tình nguyện tại Kampong Thom
Đoàn TN Cao su Đồng Nai tặng quà con em lao động Campuchia
Tuổi trẻ Cao su Bình Long sôi nổi với Tháng thanh niên
22 đội tham gia giải bóng đá Cao su Chư Păh mở rộng
“Thanh niên cần làm nhiều hơn nữa để xứng đáng với lịch sử ngành cao su”
Hướng tới các hoạt động vì cộng đồng
Nâng cao hiệu quả hoạt động Ban liên lạc sinh viên VRG
Đoàn Thanh niên VRG hỗ trợ phòng chống dịch Covid-19
Người Đảng viên trẻ trưởng thành từ phong trào thanh niên công nhân