CSVNO – Với chủ đề “Chắp cánh ước mơ, làm nghìn việc tốt – Tiếp bước truyền thống cao su Việt Nam”, Trại hè thiếu nhi ngành cao su lần thứ 17 khu vực Tây Nguyên – Duyên hải miền Trung diễn ra tại TP. Hội An (tỉnh Quảng Nam) từ ngày 4 đến 7/7 với 146 trại sinh tham gia.
![Các em chụp hình lưu niệm với lãnh đạo CĐ ngành cao su](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/07/TH3-460x306.jpg)
Các hoạt động của trại hè tập trung vào việc rèn luyện thêm kỹ năng sống, sinh hoạt tập thể, kỹ năng làm việc nhóm, khám phá và hoàn thiện bản thân, được tham quan những địa danh nổi tiếng… cho các em.
![Các em tham gia trò chơi nhập trại](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/07/TH2-460x306.jpg)
Em Trịnh Lê Cao Nguyên (Công ty TNHH MTV Cao su Thanh Hóa), đại diện cho 146 bạn trại sinh tham gia trại hè, chia sẻ: “Em cảm thấy rất hồi hộp và vui sướng khi tham gia trại hè. Em xin được bày tỏ lời cám ơn đến Ban tổ chức trại hè, các cô chú trong ngành cao su đã tổ chức một chương trình ý nghĩa và thiết thực cho các cháu thiếu nhi”.
![Thắp hương tưởng nhớ anh hùng liệt sĩ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/07/TH8-460x306.jpg)
Được biết, Trại hè thiếu nhi ngành cao su năm 2016 được tổ chức tại 3 khu vực. Sau khu vực miền Đông Nam bộ – TP.HCM Hồ Chí Minh, Tây Nguyên –Duyên hải miền Trung, khu vực miền núi phía Bắc sẽ được được tổ chức tại TP.Sa Pa (tỉnh Lào Cai) với 100 em tham dự.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Các em tham gia một trò chơi tập thể](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/07/TH1-460x306.jpg)
Tuấn Tú
Related posts:
Công đoàn Cao su có đóng góp to lớn vào thắng lợi của VRG năm 2021
Trao 400 suất quà cho công nhân Cao su Chư Păh
Geru Star trao hỗ trợ xây nhà “Mái ấm Công đoàn” cho người lao động
Cao su Chư Păh giải nhất thi an toàn vệ sinh viên giỏi
Ông Huỳnh Kim Nhựt trúng cử Ban chấp hành Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam
Tập trung tuyên truyền ổn định tư tưởng người lao động
Cụm Công đoàn Tây Nguyên: Ký kết giao ước thi đua năm 2020
Cao su Sơn La tổ chức tọa đàm nhân ngày Phụ nữ Việt Nam
Tấm gương phụ nữ hai giỏi tiêu biểu
Cao su Hà Giang tặng quà “Xuân ấm áp” 2015