CSVNO – Thực hiện chương trình “Tình nguyện mùa Đông” và “Xuân tình nguyện” năm 2016, Đoàn Thanh niên (ĐTN) VRG đã tổ chức thăm và tặng quà 400 ĐVTN có hoàn cảnh khó khăn (mỗi phần trị giá 500.000 đồng) nhân dịp Xuân Bính Thân 2016.
![Anh Thái Bảo Tri - Bí thử ĐTN VRG trao quà cho cThanh niên công nhân có hoàn cảnh khó khăn tại Công ty CP Cao su Lai Châu ngày 30/1.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/02/Doc2-460x310.jpg)
Đây là hoạt động thường niên của ĐTN VRG, Hội LHTN VN VRG và Hội Doanh nhân trẻ VRG. Những phần quà có ý nghĩa to lớn, thể hiện sự quan tâm tới đời sống gia đình thanh niên CN, động viên, chia sẻ giúp họ vượt qua mọi khó khăn, vươn lên trong cuộc sống.
Được khởi xướng từ năm 2009 đến nay, Chương trình “Tình nguyện mùa Đông” và “Xuân tình nguyện” được Trung ương Hội Liên hiệp Thanh niên VN chỉ đạo, tổ chức thực hiện đã thu hút hàng triệu bạn trẻ hội viên, thanh niên tham gia. Chương trình có nội dung đa dạng, phong phú, góp phần vào việc phát triển kinh tế, đặc biệt ở những địa bàn khó khăn, các vùng biên giới, biển đảo; vùng ảnh hưởng bởi thiên tai, bão lũ, rét đậm, rét hại; xóa đói giảm nghèo, góp phần đảm bảo an sinh xã hội, xây dựng nông thôn mới.
Thông qua các hoạt động tình nguyện tạo môi trường để thanh niên rèn luyện, cống hiến và trưởng thành; góp phần tăng cường đoàn kết, tập hợp thanh niên vùng dân tộc, tôn giáo, biên giới, hải đảo; củng cố, nâng cao chất lượng tổ chức Đoàn, Hội.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![nh Thái Bảo Tri - Bí thử ĐTN VRG trao quà cho Thanh niên công nhân có hoàn cảnh khó khăn tại Công ty CP Cao su Lai Châu ngày 30/1.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/02/CAM2-460x306.jpg)
Hưởng ứng chương trình này, vào các dịp cuối năm, ĐTN VRG đều phát động, triển khai và tổ chức thực hiện Chương trình “Tình nguyện mùa Đông” và “Xuân tình nguyện”. Năm 2015, các đơn vị thành viên, Hội Doanh nhân trẻ và ĐVTN VRG đã đóng góp 300 triệu đồng để thực hiện chương trình “Tình nguyện mùa Đông 2015 – Xuân tình nguyện 2016”.
Qua đó đã thăm và tặng 400 phần quà gồm chăn ấm, mỗi phần quà trị giá 500 ngàn đồng cho thanh niên CN có hoàn cảnh khó khăn tại 25 đơn vị trong toàn VRG.
![Đ/c Lò Văn Thương – Phó Bí thư Đảng ủy, Phó TGĐ, Chủ tịch Công đoàn Công ty CP Cao su Lai Châu (thứ 4 từ trái qua) và Đ/c Lê Minh Dũng – Phó Chủ tịch Hội LHTN VN VRG, UV BTV ĐTN VRG (thứ 5 từ trái qua) Trao quà cho Thanh niên công nhân có hoàn cảnh khó khăn.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/02/hinh-moi-460x288.jpg)
Ngày 31/1, Công đoàn Công ty CP Cao su Sơn La phối hợp cùng Đoàn TN Công ty tổ chức chương trình Xuân tình nguyện 2016, thăm và tặng quà cho thanh niên, CNLĐ có hoàn cảnh khó khăn nhân dịp Tết nguyên đán Bính Thân 2016.
Trong chương trình đoàn đã tặng 266 suất tiền mặt cho 266 CNLĐ có hoàn cảnh khó khăn, mỗi suất trị giá 1.000.000đ.
Đoàn cũng tặng 54 suất chăn lông cừu và 34 suất quần áo cũ quyên góp để ủng hộ cho những CNLĐ, thanh niên có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, với mong muốn Tập thể CBCNV-NLĐ Công ty được đón một cái Tết thật sự ấm áp tình yêu thương.
[/stextbox]![Đoàn Thanh niên Công ty tặng quà cho CN.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/02/SLa-e1454299582993-342x460.jpg)
![Ấm áp những món quà đầy ý nghĩa.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/02/SLa-1-e1454299550268-460x273.jpg)
![Tặng chăn, áp lông cừu cho đồng bào vùng cao.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/02/SLa-2-e1454299530934-460x266.jpg)
![Tặng chăn, áp lông cừu cho đồng bào vùng cao để họ thêm ấm áp trong mùa rét.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/02/Sla-4-460x344.jpg)
Ngọc Cẩm – Vân Nga (Cao su Sơn La)
Related posts:
150 ý tưởng sáng tạo ở Nông trường Long Tân
Đoàn Thanh niên Cao su Đồng Nai ký phối hợp với Tỉnh đoàn Hà Giang
Anh Hồ Minh Hiếu tái đắc cử Bí thư Đoàn Cao su Việt Lào
Cao su Quảng Nam tham gia hiến máu tình nguyện
Tỉnh đoàn Bình Dương phát động chương trình “Vì một Bình Dương xanh - Trồng mới 1 triệu cây xanh”
Anh Thái Bảo Tri được hiệp thương vào UV Đoàn Chủ tịch TW Hội LHTN VN khóa VIII
Đoàn Thanh niên Cao su Phước Hòa tổ chức khai mạc hè
Tuổi trẻ VRG sôi nổi thi đua chào mừng kỷ niệm 90 năm truyền thống ngành
5 hoạt động chính của "Tình nguyện mùa Đông" 2015
Cao su Đồng Nai thi Nét đẹp Đoàn viên