CSVNO – Với thành tích 7 huy chương vàng, 7 huy chương bạc, đội Công ty Cổ phần Cơ khí Cao su đã giành giải nhất toàn đoàn Hội thao Khối thi đua số VIII của Công đoàn, tổ chức ngày 23/8, tại TP.HCM.
![Bà Nguyễn Thị Thu Hằng - Phó Ban Chính sách Pháp luật CĐ Cao su VN và lãnh đạo Công ty CP Cơ khí Cao su trao giải nhất toàn đoàn cho đội Công ty CP Cơ khí Cao su](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/08/Anh-15-460x255.jpg)
Hơn 100 vận động viên đến từ 7 công ty thuộc Khối thi đua VIII của Công đoàn gồm: Công ty CP Cơ khí Cao su; Công ty CP Thể thao Ngôi sao Geru; Công ty CP Công nghiệp & Xuất nhập khẩu Cao su (RUBICO); Công ty CP VRG Khải Hoàn; Công ty CP Chế biến Gỗ Thuận An; Công ty CP Thủy điện VRG Bảo Lộc và Ban Quản lý Dự án MDF Kiên Giang, đã tập trung về Nhà Văn hóa Công nhân (Công ty CP Cơ khí Cao su) tham gia thi đấu 4 bộ môn: Bóng chuyền; cờ tướng; bóng bàn (4 nội dung) và cầu lông (5 nội dung).
![Hơn 100 vận động viên tham gia thi đấu với 4 bộ môn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/08/Anh-26-460x228.jpg)
![Pha lên lưới quyết liệt giữa đội Công ty CP VRG Khải Hoàn và Công ty CP Công nghiệp & XNK Cao su (áo xanh)](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/08/Anh-35-460x319.jpg)
Qua 1 ngày thi đấu, với sự cổ vũ nhiệt tình, hào hứng của khán giả, các vận động viên đã nỗ lực thi đấu và cống hiến cho hội thao những giây phút sôi nổi, kịch tính trong từng nội dung thi. Với chiến thắng áp đảo, đội Công ty CP Cơ khí Cao su giành giải nhất ở các nội dung: 4 Huy chương vàng môn bóng bàn (đơn nam; đôi nam; đôi nữ; đôi nam nữ) và 3 Huy chương vàng môn cầu lông (đơn nữ; đôi nữ; đôi nam nữ).
![Ông Võ Việt Ngân – UV BTV, Phó Chủ tịch CĐ Cao su VN đánh giá cao hội thao lần này của Khối Thi đua VIII](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/08/Anh-42-460x368.jpg)
Tới dự và phát biểu chỉ đạo, ông Võ Việt Ngân – Phó Chủ tịch Công đoàn CS VN, đã đánh giá cao sáng tạo của Công đoàn Khối thi đua VIII, nhất là vai trò Khối trưởng của Công ty CP Cơ khí Cao su, đã tạo ra một sân chơi lành mạnh, bổ ích, giúp cho CB.CNV có điều kiện gặp gỡ, giao lưu, thắt chặt mối quan hệ đoàn kết gắn bó giữa vận động viên và các đơn vị trong Khối.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Ông Đặng Quốc Hiếu – Chủ tịch Công đoàn Công ty CP Cơ khí Cao su (bên trái) và Trần Quang Vinh – Chủ tịch CĐ Công ty CP Chế biến Gỗ Thuận An, trao giải nội dung đôi nam môn cầu lông](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/08/Anh-53-460x308.jpg)
Ông Đặng Quốc Hiếu – Chủ tịch Công đoàn Công ty CP Cơ khí Cao su, cho biết đây là hoạt động để CB.CNVC-LĐ lập thành tích chào mừng 70 năm ngày thành lập nước CHXHCN Việt Nam (2/9/1945 – 2/9/2015). Đồng thời muốn tạo nên một diện mạo mới, sức bật mới, là động lực phát triển phong trào thể dục thể thao trong Khối thi đua VIII.
“Sau hội thao này, chúng tôi mong muốn các đồng chí trong ban chấp hành công đoàn cơ sở các công ty, đơn vị tiếp tục chăm lo hơn nữa đến đời sống vật chất và tinh thần cho CB.CNVC-LĐ. Tiếp tục nuôi dưỡng phong trào thể dục thể thao ngày càng phát triển, tiếp tục tập luyện và thi đấu đạt thành tích cao trong hội thao toàn ngành thời gian tới”, ông Hiếu bày tỏ.
![Khán giả cổ vũ nhiệt tình, góp phần tạo không khí sôi nổi cho hội thao](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/08/IMG_4994-460x306.jpg)
![Ban tổ chức trao giải nhất, nhì, ba nội dung đơn nữ môn bóng bàn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/08/BÓNG-BÀN-ĐƠN-NỮ-460x374.jpg)
![Trao giải nhất, nhì, ba nội dung môn cờ tướng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/08/IMG_5042-460x433.jpg)
![Ông Phạm Hồng Hải – Tổng Giám đốc Công ty CP Cơ khí Cao su trao giải môn bóng chuyền](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/08/IMG_5088-460x358.jpg)
![Trao giải nhất, nhì, ba nội dung đơn nữ môn cầu lông](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/08/IMG_5074-460x392.jpg)
Tin, ảnh: Phan Thắng
Related posts:
Công đoàn Cao su Lai Châu thăm và tặng quà công nhân lao động
29 thí sinh tham gia Hội thi “Cán bộ nữ công xuất sắc” Cao su Đồng Phú
Nghỉ hưu trước 2018: Ai có lợi?
Ấm áp tình cảm Cao su Đồng Nai dành cho người lao động
Khánh thành công trình “Ánh sáng Công đoàn” ở Cao su Chư Păh
Trường CĐ CN Cao su: Hỗ trợ kinh phí sửa nhà cho đoàn viên
Hỗ trợ 35 triệu đồng cho công nhân chưa có nhà ở
Công đoàn Cao su Bà Rịa nỗ lực chăm lo đời sống NLĐ
Một lòng gắn bó với vườn cây
Lớp K149 tưng bừng Hội thi tiếng hát karaoke