CSVNO – Ngày 17/12, Công đoàn Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su đã tổ chức trao quỹ “Mái ấm công đoàn” hỗ trợ kinh phí sửa nhà cho gia đình đoàn viên Phạm Thị Oanh, thuộc tổ Công đoàn Phòng Thanh tra Giáo dục.
Được biết chị Phạm Thị Oanh có hoàn cảnh gia đình khó khăn, ngôi nhà hiện đang ở xây dựng đã lâu, hiện mái tôn đã xuống cấp và thường bị dột vào mùa mưa. Mùa mưa năm 2018 nhà ở của gia đình chị Oanh đã bi hư hỏng phần mái nhà, ảnh hưởng rất nhiều đến sinh hoạt của gia đình. Được Quỹ “Mái ấm công đoàn” hỗ trợ 10 triệu đồng, cùng với sự giúp đỡ của họ hàng, người thân, gia đình chị Oanh đã tiến hành lợp lại mái tôn của ngôi nhà.
Trước đó, ngày 4/12, tại Công đoàn Trường CĐ Công nghiệp Cao su cũng đã tiến hành trao Quỹ “Mái ấm Công đoàn” cho gia đình anh Lê Thế Hồng, đoàn viên Công đoàn thuộc tổ Công đoàn Trung tâm giống cây trồng với mức kinh phí hỗ trợ là 10 triệu đồng. Đây là hoạt động hết sức ý nghĩa đối với đoàn viên Công đoàn, là việc làm cụ thể hóa chương trình chăm lo, bảo vệ quyền, lợi ích cho đoàn viên, người lao động mà các cấp Công đoàn trong trường nói riêng và Công đoàn Ngành Cao su đang triển khai.
DUY KHÁNH
Related posts:
- 72 cán bộ nữ công tranh tài
- Công đoàn Kon Tum tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa trong 6 tháng đầu năm
- Thi Chủ tịch Công đoàn giỏi Cao su Kon Tum: 100% thí sinh đạt tuyệt điểm đối tự luận
- 151 trại sinh tham gia trại hè khu vực miền Trung và Tây Nguyên
- 146 em thiếu nhi tham gia trại hè khu vực Tây Nguyên –miền Trung
- Ký kết nghĩa giữa Công đoàn Cao su Bình Long và Nghệ An
- Công đoàn Cao su Sa Thầy khen thưởng 34 tập thể, cá nhân vượt sản lượng tháng 8
- Chính sách mới đối với lao động nữ
- Công đoàn Trường CĐ CN Cao su: Quyên góp gần 30 triệu đồng hỗ trợ 2 công nhân khó khăn
- Tuyên dương 333 học sinh, sinh viên “Vượt khó, học giỏi”