CSVNO – Nằm trong chuỗi hoạt động thiết thực kỷ niệm 92 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 – 28/7/2021), ngày 28/7 Ban Chấp hành Công đoàn Công ty cổ phần Cao su Lai Châu đã đến thăm hỏi động viên và tặng quà cho Đoàn viên, công nhân lao động có hoàn cảnh khó khăn, ở địa bàn xa về làm việc tại NTCS Nậm Tăm.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/07/z2647286070921_c7d71e3ba89da905cd47eb108a949857-1024x768.jpg)
Nhằm kịp thời động viên, thăm hỏi công nhân có hoàn cảnh khó khăn, ở xa về làm việc, Ban Chấp hành Công đoàn Công ty Cổ phần Cao su Lai Châu phối hợp cùng chuyên môn trao 10 suất quà cho công nhân.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/07/z2644520936810_b50dc70a3fdd317fa95217e7afc0539a-1024x768.jpg)
Cũng trong ngày này Ban Chấp hành Công đoàn Công ty đã trao quà cho gia đình chị Lò Thị Hươn – Đoàn viên – Công nhân NTCS Nậm Tăm – Công ty CPCS Lai Châu là “Gia đình CNVCLĐ tiêu biểu” Ngành Cao su lần thứ 3 năm 2021.
Đây là nguồn động viên, khích lệ để các đoàn viên, người lao động vượt qua khó khăn, yên tâm lao động sản xuất, gắn bó lâu dài với Nông trường và Công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
MAI LIÊN
Related posts:
Lớp K149 tưng bừng Hội thi tiếng hát karaoke
Tặng nhà Mái ấm Công đoàn cho công nhân dân tộc thiểu số
Nhiều hoạt động hướng về người lao động
Đồng hành cùng doanh nghiệp, chăm lo tốt đời sống NLĐ
Khối thi đua Công đoàn 9 Tập đoàn, Tổng công ty: Tạo được niềm tin từ người lao động và doanh nghiệp
CĐ Cao su Lai Châu 2 trao quà cho học sinh vượt khó
Công đoàn Cao su Lai Châu: Thăm hỏi, hỗ trợ gia đình người lao động
Công đoàn Ea H’leo trao tặng 18 căn nhà mái ấm trong 5 năm
Cao su Lai Châu tặng quà cho 13 người lao động khó khăn
Công đoàn Cơ quan VRG họp mặt nhân ngày 20/10