CSVN – Tuyến đường chính và đường liên lô tại Nông trường Sông Giêng, Công ty TNHH MTV Cao su Bình Thuận vào mùa khai thác thường xuyên bị lầy lội do lưu lượng xe vận chuyển sản xuất, đi lại của người lao động, người dân tại địa phương khá nhiều, gây khó khăn cho việc đi lại của công nhân cao su.
![Anh Nguyễn Công Sắc tự nguyện sửa đường lô giúp cho việc đi lại của công nhân thuận tiện hơn](http://103.1.209.187/wp-content/uploads/2015/04/anh1-259x460.jpg)
Anh Nguyễn Công Sắc tự nguyện sửa đường lô giúp cho việc đi lại của công nhân thuận tiện hơn
Suốt từ năm 2012 đến nay, cứ vào mùa mưa (từ tháng 6 đến tháng 12) hằng năm, anh Nguyễn Công Sắc – công nhân Tổ 3 – Đội 2 sau giờ cạo và tận thu mủ tại phần cây cạo đã dành thời gian và công sức để lấp đất những ổ gà, sửa chữa nhiều tuyến đường bị lầy lội, giúp cho việc đi lại của công nhân và người dân địa phương dễ dàng hơn.
Để ghi nhận thành tích và nhân rộng gương điển hình người tốt việc tốt, tại Lễ Công bố hoàn thành kế hoạch sản lượng năm 2014, lãnh đạo Công ty TNHH MTV Cao su Bình Thuận đã tuyên dương, tặng giấy khen, kèm theo số tiền thưởng 2 triệu đồng cho anh Nguyễn Công Sắc.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Nguyễn Thanh Vũ
Related posts:
Sôi nổi giải quần vợt Công đoàn Cơ quan VRG
Nguyễn Thế Sỹ: Người bí thư đi đầu trong công tác dân vận
Năm mới chúc ngành thắng lợi
Gần 500 vận động viên tham gia Hội thao Cao su Bình Long
Cao su C.R.C.K: Tặng quà người dân Campuchia
Cao su Bình Long, Quảng Trị: Sôi nổi hoạt động thể dục thể thao
Rạng danh Sao Vàng
Dù khó khăn kết quả vẫn khởi sắc
Trở về với đại ngàn
VRG không liên quan đến khởi tố vụ án tại Casumina