CSVNO – 2014 là năm các đơn vị gặp nhiều khó khăn. Tuy nhiên, các đơn vị trong Cụm đã chủ động thực hiện nhiều giải pháp, cùng sự hỗ trợ tích cực của chuyên môn và đoàn thể, tạo điều kiện thuận lợi để Cụm hoạt động có hiệu quả.
![Quang cảnh buổi họp tổng kết CĐ Thi đua Cụm II, khu vực miền Đông, ngày 19/12](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/Anh-CĐ-Cụm-II.jpg)
Cụ thể, sản lượng khai thác (3 đơn vị) đạt được 59.300 tấn mủ, đạt hơn 109%, vượt kế hoạch sản lượng khai thác 5.200 tấn; doanh thu (4 đơn vị) đạt 4.063 tỷ đồng; lợi nhuận đạt gần 236 tỷ đồng.
Ngay từ đầu năm, Công đoàn (CĐ) các đơn vị đã phối hợp với chuyên môn tổ chức Hội thi thợ giỏi từ cấp cơ sở đến cấp công ty. Tham gia Hội thi Thợ giỏi thu hoạch mủ Ngành Cao su năm 2014, kết quả, Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng đạt giải nhì toàn đoàn; Cao su Bình Long đạt giải khuyến khích.
![Lãnh đạo VRG trao giải nhì tập thể cho đại diện lãnh đạo Cao su Phú Riềng (thứ hai từ trái sang) tại Hội thi Thợ giỏi Ngành Cao su năm 2014](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/Anh-25.jpg)
Ngoài ra, CĐ Thi đua Cụm II còn tổ chức các phong trào thi đua toàn diện như: Phong trào “Thi đua lao động giỏi”; “Nữ 2 giỏi”; “Xanh- Sạch- đẹp”; “bảo đảm an toàn lao động”… Và nhất là phong trào VHVN – TDTT trong Cụm không ngừng phát triển, tổ chức được 69 giải thi đấu bóng chuyền, cầu lông… thu hút 19.097 lượt CBCNV tham gia.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Phát biểu tại Hội nghị tổng kết Thi đua Cụm II, khu vực miền Đông, tại Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long, ngày 19/12/2014, ông Phan Mạnh Hùng – Chủ tịch CĐ Cao su VN, đánh giá cao kết quả các đơn vị đã hoàn thành xuất sắc kế hoạch được giao, hoàn thành vượt mức kế hoạch sản lượng, góp phần vào việc hoàn thành kế hoạch sản lượng toàn Tập đoàn năm 2014.
![Chủ tịch CĐ CSVN phan Mạnh Hùng (bên trái) và Phó TGĐ VRG Nguyễn Văn Tân (bên phải) trao giải ba tập thể Hội thi Thợ giỏi thu hoạch mủ Ngành Cao su năm 2014. Ảnh: Phan Thắng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/Anh-31.jpg)
Ông Hùng nhấn mạnh, dự báo trong năm 2015 giá mủ cao su tiếp tục giảm, đời sống người lao động (NLĐ) tiếp tục gặp nhiều khó khăn. Vì vậy, Công đoàn phải tìm ra giải pháp, tham mưu cùng chính quyền thực hiện chế độ chính sách với NLĐ, hướng về cơ sở bằng cách vận động, tuyên truyền bằng việc làm thiết thực; triệt để tiết kiệm chi hành chính để tập trung chi cho phong trào và huấn luyện cán bộ; xây dựng một giải thưởng nữ CNLĐ xuất sắc để tôn vinh cán bộ nữ xuất sắc trong ngành cao su. Tập trung vào Hội nghị người lao động để ổn định tư tưởng giúp NLĐ có niềm tin an tâm công tác, tăng cường phát triển kinh tế gia đình, cùng chia sẻ khó khăn với ngành…
CĐ Thi đua Cụm II, khu vực miền Đông có 4 đơn vị thành viên, gồm: Phú Riềng; Bình Long; Lộc Ninh và Gỗ Thuận An.
Tin, ảnh: Kim Yến (CĐ CSVN)
Related posts:
Cao su Đồng Phú: Nồng ấm Tháng Công nhân
Biểu dương "Gia đình CNVC-LĐ tiêu biểu" ngành cao su lần 3 - năm 2021
Xuân ấm áp tại Cao su Sa Thầy
Những khoảnh khắc đáng nhớ tại Hội thao VRG khu vực Campuchia
Ông Phan Văn Cảnh tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn NT Bình Minh
Công đoàn Cao su Chư Sê Kampong Thom chăm lo cho đoàn viên ở lại trực Tết
Cao su Dầu Tiếng tuyên dương 195 học sinh, sinh viên
Geru Star trao quà cho công nhân khó khăn
Cao su Tân Biên tuyên dương 83 học sinh giỏi
Nhiều hoạt động ý nghĩa trong Tháng công nhân tại Cao su Lai Châu II