CSVNO – Ngày 30/6, tại Hà Nam đã diễn ra Hội nghị Ủy ban TW Hội LHTN Việt Nam lần thứ bảy, khóa VIII nhiệm kỳ 2019 – 2024. Hội nghị đã hiệp thương 12 nhân sự tham gia Ủy ban TW Hội; 6 nhân sự tham gia Đoàn Chủ tịch Ủy ban TW Hội; 1 nhân sự tham gia Ủy ban Kiểm tra TW Hội khóa VIII.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/8cdf1d5de58b26d57f9a-1024x683.jpg)
Anh Trần Quốc Bình – UV BCH TW Đoàn, UV BTV Đoàn Khối DNTW, Bí thư ĐTN VRG, Chủ tịch Hội LNTN Việt Nam VRG tham gia Ủy ban TW Hội LHTN Việt Nam.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/f1864c05acd36f8d36c2-1024x683.jpg)
Hội nghị đã chia nhiều tổ tập trung thảo luận các nội dung: dự thảo Báo cáo sơ kết công tác Hội và phong trào thanh niên 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2022; dự thảo báo cáo sơ kết giữa nhiệm kỳ triển khai thực hiện Nghị quyết Đại hội Hội LHTN Việt Nam toàn quốc lần thứ VIII, nhiệm kỳ 2019 – 2024; dự thảo văn kiện Đại hội Đoàn toàn quốc lần thứ XII.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/f39e853265e4a6bafff5-1024x683.jpg)
Theo dự thảo báo cáo sơ kết, công tác Hội và phong trào thanh niên 6 tháng đầu năm 2022 với nhiều kết quả tích cực. Từ thực tiễn phong trào đã có nhiều mô hình hay, cách làm sáng tạo, các công trình, phần việc thanh niên tiêu biểu và xuất hiện những gương sáng của hội viên, thanh niên trong học tập, lao động sáng tạo, xung kích tình nguyện, bảo vệ an ninh chính trị đóng góp tích cực vào sự nghiệp xây dựng, phát triển quê hương tạo hiệu ứng lan tỏa trong cộng đồng, xã hội.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/8c88f51715c1d69f8fd0-1024x683.jpg)
THIÊN HƯƠNG
Related posts:
"Mỗi người lao động, một ý tưởng sáng tạo"
Đoàn thanh niên VRG gắn kết nghĩa tình biên giới
VRG hỗ trợ 2 tỉnh Quảng Ngãi và Quảng Nam 600 triệu đồng
Xuất sắc vượt sản lượng
Họ đã làm gì?
“Cây cao su không phải là cây có hại với môi trường”
Đoàn thanh niên Rubico nổi bật với hoạt động vì cộng đồng
VRG gặp mặt khách hàng đầu năm
Đoàn thanh niên Cao su Quảng Trị xung kích khắc phục hậu quả cơn bão số 4
Anh Bùi Nam Thái được bầu làm Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Kon Tum