CSVNO – Ngày 4/8, tại Nông trường Thanh An, Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng, Công đoàn Cao su Việt Nam đã đến thăm, động viên và trao tặng hai căn nhà “Mái ấm Công đoàn” cho đoàn viên, công nhân lao động có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/08/H1-MACD-Nguyen-Ngoc-Duc-1024x576.jpg)
Đoàn công tác đã trao quyết định bàn giao nhà cho anh Nguyễn Ngọc Đức, hiện là công nhân chăm sóc Tổ 2, Nông trường Thanh An. Căn nhà có diện tích 35m2 tường gạch, mái tôn, nền gạch hoa với kinh phí hơn 200 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/08/H2-MACD-Nguyen-Ngoc-Duc-1024x576.jpg)
Căn nhà thứ hai được trao cho anh Nguyễn Hải Nam – Công nhân chăm sóc Tổ 7. Căn nhà có diện tích 35m2, tường gạch, mái tôn, nền gạch hoa với kinh phí xây dựng 250 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/08/H7-MACD-Nguyen-Hai-Nam-1024x576.jpg)
Được biết, Công đoàn Cao su Việt Nam hỗ trợ 55 triệu đồng mỗi căn nhà, số tiền còn lại được hỗ trợ từ phía gia đình của hai công nhân và vốn tích lũy.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/08/H8-MACD-Nguyen-Hai-Nam-1024x577.jpg)
Năm 2023, Công đoàn Cao su Việt Nam đã hỗ trợ từ quỹ “Mái ấm Công đoàn” cho Công ty Cao su Dầu Tiếng xây 5 căn nhà với tổng số tiền 275 triệu đồng; sửa chữa 3 căn nhà với tổng số tiền 75 triệu đồng; hỗ trợ đột xuất một trường hợp công nhân có nhà bị ảnh hưởng thiên tai mưa giông 5 triệu đồng, thăm hỏi 5 đoàn viên bị bệnh hiểm nghèo với tổng số tiền 45 triệu đồng.
VIỆT QUANG
Related posts:
Phát động thi đua chào mừng ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10
Phát động Tháng công nhân năm 2021
234 thiếu nhi tham gia trại hè ngành cao su năm 2024
Công đoàn Cơ quan VRG họp mặt nhân ngày 20/10
Nông trường Suối Cát giành giải vô địch bóng chuyền chào mừng 15 năm thành lập Cao su Sa Thầy
Trao 92 suất quà Tết cho người lao động Cao su Hương Khê - Hà Tĩnh
Tặng quà các chốt phòng, chống dịch Covid-19 trên tuyến biên giới
Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam tặng quà công nhân cao su
Công đoàn CSVN tư vấn pháp luật miễn phí
Công đoàn Cao su Dầu Tiếng: Thiết thực chăm lo lợi ích đoàn viên