CSVNO – Ngày 26/3, Đoàn Thanh niên Công ty CPCS Chư Sê – Kampong Thom đã tổ chức Hội thao chào mừng kỷ niệm 91 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 – 26/3/2022) với 2 môn thi đấu bóng đá và bóng chuyền.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/03/z3292135674799_4459727e28235963c8e53be79efed742-1017x1024.jpg)
Sau một ngày thi đấu sôi nổi, giải nhất bóng đá thuộc về đội phòng ban công ty, Nông trường 5 đạt giải nhì, nhà máy chế biến đạt giải ba, anh Đồng Văn Thành Trung – Đội phòng ban công ty đạt giải Vua phá lưới và anh Trần Cao Kỳ đạt giải Thủ môn xuất sắc. Giải nhất bóng chuyền thuộc về Nông trường 2, Nông trường 6 đạt giải nhì và Nông trường 1 đạt giải ba.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/03/z3292136321332_14ef7a6eb0f764bbefed2f2620b7db08-1012x1024.jpg)
Tham dự giải bóng đá gồm có 10 đội: 8 nông trường, 1 nhà máy chế biến và 1 phòng ban công ty, với sự tham gia của 150 vận động viên. Đặc biệt là sự tham gia hào hứng của CB.CNV người Campuchia. Các trận đấu dã diễn ra sôi nổi, các đội tham gia đã để lại cho khán giả nhiều pha bóng đẹp.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/03/z3291425347654_8b6c979ec5051cf0e881221ebea28bb0-1024x767.jpg)
Thông qua Hội thao nhằm đẩy mạnh phong trào “Rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”, đồng thời, tạo ra sân chơi tăng cường sự gắn kết tình cảm, sự đoàn kết giữa CB.CNV LĐ. Qua đó, tăng thêm sự gắn kết hữu nghị giữa anh em CB.CNV LĐ Việt Nam và Campuchia.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/03/z3291471381229_d215e39524ff365c859ea136cdb5cadc-1024x768.jpg)
Hội thao cũng là đợt tuyển chọn vận động viên tham gia giải thể thao của Khối thi đua các công ty cao su Cụm I Campuchia.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/03/z3291412269751_4464037385d492bbc36afc13b0bc3bb0-1024x767.jpg)
TRẦN HUỲNH – NGUYỄN PHONG
Related posts:
Sôi nổi cuộc thi ảnh "Khoảnh khắc ấn tượng của tuổi trẻ VRG"
10 hoạt động nổi bật của tuổi trẻ VRG năm 2021
Thanh niên xung phong Tỉnh đoàn Hà Tĩnh trồng mới 100 ha cao su
Cao su Phú Riềng tuyên dương 40 thanh niên công nhân tiêu biểu
Nguyễn Văn Quý - Người thợ trẻ giỏi toàn quốc
Khởi công xây dựng khuôn viên Bia kỷ niệm 70 năm Cách mạng Tháng 10 Nga
Anh Nguyễn Minh Đạt được bầu làm Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Dầu Tiếng
Đoàn Thanh niên Cao su Đồng Nai trao thưởng cho 60 thanh niên vượt sản lượng
Đoàn Thanh niên VRG tham gia chương trình tình nguyện “Mùa xuân cho em”
Buồng khử khuẩn tự động đa năng ở Cao su Phước Hòa